Tuesday, July 16, 2024
HomeIPLT20 World Cup 2024: સામસામે આવશે 20 ટીમો, 17એ કરી ટીમની જાહેરાત

T20 World Cup 2024: સામસામે આવશે 20 ટીમો, 17એ કરી ટીમની જાહેરાત


  • ટુર્નામેન્ટ 2 જૂનથી શરૂ થશે
  • બાંગ્લાદેશ, નેધરલેન્ડ, પાકિસ્તાનની જાહેરાત બાકી
  • રોહિત શર્માની કેપ્ટનશીપમાં રમશે ભારતીય ટીમ

T20 વર્લ્ડ કપ 2024 શરૂ થવામાં હવે થોડા જ દિવસો બાકી છે. ટુર્નામેન્ટ 2 જૂનથી શરૂ થશે. ટુર્નામેન્ટમાં ટાઇટલ માટે 20 ટીમો વચ્ચે મુકાબલો થશે. વર્લ્ડ કપ માટે અત્યાર સુધીમાં 17 ટીમોએ પોતાની ટીમની જાહેરાત કરી છે. બાંગ્લાદેશ, નેધરલેન્ડ અને પાકિસ્તાન ક્રિકેટ બોર્ડે હજુ સુધી તેમની ટીમની જાહેરાત કરી નથી. ચાલો તમામ ટીમોના ખેલાડીઓ પર એક નજર કરીએ.

ભારતની ટીમ

રોહિત શર્મા (કેપ્ટન), હાર્દિક પંડ્યા, યશસ્વી જયસ્વાલ, વિરાટ કોહલી, સૂર્યકુમાર યાદવ, રિષભ પંત, સંજુ સેમસન, શિવમ દુબે, રવિન્દ્ર જાડેજા, અક્ષર પટેલ, કુલદીપ યાદવ, યુઝવેન્દ્ર ચહલ, અર્શદીપ સિંહ, જસપ્રિત બુમરાહ, મોહમ્મદ સિરાજ.

રિઝર્વ: શુભમન ગિલ, રિંકુ સિંહ, ખલીલ અહેમદ, અવેશ ખાન.

 

અફઘાનિસ્તાનની ટીમ

રાશિદ ખાન (કેપ્ટન), રહેમાનુલ્લા ગુરબાઝ, ઈબ્રાહિમ ઝદરાન, અઝમતુલ્લાહ ઉમરઝાઈ, નજીબુલ્લાહ ઝદરાન, મોહમ્મદ ઈશાક, મોહમ્મદ નબી, ગુલબદ્દીન નાયબ, કરીમ જનાત, નાંગ્યાલ ખરોતી, મુજીબ ઉર રહેમાન, નૂર અહેમદ, નવીન-ઉલ હક, ફઝલહક ફારૂકી, ફરિદ અહેમદ મલિક.

રિઝર્વ: સાદિક અટલ, હઝરતુલ્લા ઝાઝાઈ, સલીમ સફી.

ઓસ્ટ્રેલિયાની ટીમ

મિચેલ માર્શ (કેપ્ટન), એશ્ટન અગર, પેટ કમિન્સ, ટિમ ડેવિડ, નાથન એલિસ, કેમેરોન ગ્રીન, જોશ હેઝલવુડ, ટ્રેવિસ હેડ, જોશ ઈંગ્લિસ, ગ્લેન મેક્સવેલ, મિચેલ સ્ટાર્ક, માર્કસ સ્ટોઈનિસ, મેથ્યુ વેડ, ડેવિડ વોર્નર, એડમ ઝમ્પા.

કેનેડિયન ટીમ

સાદ બિન ઝફર (કેપ્ટન), એરોન જોન્સન, દિલોન હેલીગર, દિલપ્રીત બાજવા, હર્ષ ઠાકર, જેરેમી ગોર્ડન, જુનેદ સિદ્દીકી, કલીમ સના, કંવરપાલ તથગુર, નવનીત ધાલીવાલ, નિકોલસ કિર્ટન, પરગટ સિંહ, રવિન્દરપાલ સિંહ, રાયનખાન પઠાણ, શ્રેય મોહન.

રિઝર્વ: તજિન્દર સિંહ, આદિત્ય વરદરાજન, અમ્મર ખાલિદ, જતિન્દર મથારુ, પરવીન કુમાર.

ઈંગ્લેન્ડની ટીમ

જોસ બટલર (કેપ્ટન), મોઈન અલી, જોફ્રા આર્ચર, જોનાથન બેરસ્ટો, હેરી બ્રુક, સેમ કુરાન, બેન ડકેટ, ટોમ હાર્ટલી, વિલ જેક્સ, ક્રિસ જોર્ડન, લિયામ લિવિંગસ્ટોન, આદિલ રશીદ, ફિલ સોલ્ટ, રીસ ટોપલી, માર્ક વુડ.

આયર્લેન્ડની ટીમ

પોલ સ્ટર્લિંગ (કેપ્ટન), માર્ક એડેર, રોસ એડેર, એન્ડ્રુ બાલ્બિર્ની, કર્ટિસ કેમ્ફર, ગેરેથ ડેલાની, જ્યોર્જ ડોકરેલ, ગ્રેહામ હ્યુમ, જોશ લિટલ, બેરી મેકકાર્થી, નીલ રોક, હેરી ટેક્ટર, લોર્કન ટકર, બેન વ્હાઇટ, ક્રેગ યંગ.

નામિબિયાની ટીમ

ગેરહાર્ડ ઇરાસ્મસ (કેપ્ટન), જાન ગ્રીન, માઇકલ વેન લિન્ગેન, ડાયલન લેઇચર, રુબેન ટ્રમ્પેલમેન, જેક બ્રાસેલ, બેન શિકોન્ગો, ટેંગેની લુંગામેની, નિકો ડેવલિન, જેજે સ્મિત, જાન ફ્રાયલિંક, જેપી કોટ્ઝ, ડેવિડ વિઝ, બર્નાર્ડ શોલ્ટ્ઝ, મલાન ક્રુગર, પી.ડી. બ્લિગ્નૉટ.

નેપાળની ટીમ

રોહિત પૌડેલ (કેપ્ટન), આસિફ શેખ, અનિલ કુમાર સાહ, કુશલ ભુર્તેલ, કુશલ મલ્લ, દીપેન્દ્ર સિંહ એરે, લલિત રાજબંશી, કરણ કેસી, ગુલશન ઝા, સોમપાલ કામી, પ્રતિસ જીસી, સંદીપ જોરા, અવિનાશ બોહરા, સાગર ધકાલ, કમલ સિંહ એરે .

ન્યુઝીલેન્ડની ટીમ

કેન વિલિયમસન (કેપ્ટન), ફિન એલન, ટ્રેન્ટ બોલ્ટ, માઈકલ બ્રેસવેલ, માર્ક ચેપમેન, ડેવોન કોનવે, લોકી ફર્ગ્યુસન, મેટ હેનરી, ડેરીલ મિશેલ, જીમી નીશમ, ગ્લેન ફિલિપ્સ, રચિન રવિન્દ્ર, મિશેલ સેન્ટનર, ઈશ સોઢી, ટિમ સાઉથી.

રિઝર્વ: બેન સીઅર્સ

ઓમાનની ટીમ

આકિબ ઇલ્યાસ (કેપ્ટન), ઝીશાન મકસૂદ, કશ્યપ પ્રજાપતિ, પ્રતિક આઠવલે, અયાન ખાન, શોએબ ખાન, મોહમ્મદ નદીમ, નસીમ ખુશી, મેહરાન ખાન, બિલાલ ખાન, રફીઉલ્લાહ, કલીમુલ્લાહ, ફૈયાઝ બટ્ટ, શકીલ અહેમદ, ખાલિદ કૈલ.

રિઝર્વ: જતિન્દર સિંહ, સમય શ્રીવાસ્તવ, સુફયાન મહમૂદ, જય ઓડેદરા

પાપુઆ ન્યુ ગિની ટીમ

અસદુલ્લા વાલા (કેપ્ટન), એલી નાઓ, ચાડ સોપર, સીજે અમિની, હિલા વેરે, હિરી હિરી, જેક ગાર્ડનર, જોન કેરીકો, કબુઆ વાગી મોરિયા, કિપલિંગ ડોરીગા, લેગા સિયાકા, નોર્મન વાનુઆ, સેમા કામિયા, સેસે બાઉ, ટોની ઉરા.

સ્કોટલેન્ડની ટીમ

રિચી બેરિંગ્ટન (કેપ્ટન), મેથ્યુ ક્રોસ, બ્રાડ ક્યુરી, ક્રિસ ગ્રીવ્સ, ઓલી હેયસ, જેક જાર્વિસ, માઈકલ જોન્સ, માઈકલ લીસ્ક, બ્રાન્ડોન મેકમુલન, જ્યોર્જ મુન્સે, સફયાન શરીફ, ક્રિસ સોલ, ચાર્લી ટીયર, માર્ક વોટ, બ્રાડ વ્હીલ.

દક્ષિણ આફ્રિકાની ટીમ

એઇડન માર્કરામ (કેપ્ટન), ઓટ્ટનીલ બાર્ટમેન, ગેરાલ્ડ કોએત્ઝી, ક્વિન્ટન ડી કોક, બીજોર્ન ફોર્ટ્યુન, રીઝા હેન્ડ્રીક્સ, માર્કો જેન્સેન, હેનરિક ક્લાસેન, કેશવ મહારાજ, ડેવિડ મિલર, એનરિચ નોર્ટજે, કાગીસો રબાડા, રેયાન રિકલ્ટન, ટ્રિબાઈઝ સ્ટબ્સી.

શ્રીલંકા ટીમ

વાનિંદુ હસરાંગા (કેપ્ટન), ચરિથ અસલંકા, કુસલ મેન્ડિસ, પથુમ નિસાન્કા, કામિન્દુ મેન્ડિસ, સાદિરા સમરવિક્રમા, એન્જેલો મેથ્યુસ, દાસુન શનાકા, ધનંજય ડી સિલ્વા, મહિષ થિક્ષાના, દુનિથ વેલાગે, દુષ્મંથા ચમીરા, નુષાનુશાનકા, નુષાનુશાનકા, માહિષ.

રિઝર્વ: અસિથા ફર્નાન્ડો, વિજયકાંત વિકાન્ત, ભાનુકા રાજપક્ષે અને ઝેનિથ લિયેંગે.

યુગાન્ડાની ટીમ

બ્રાયન મસાબા (કેપ્ટન), સિમોન સેસાજી, રોજર મુકાસા, કોસ્માસ કયુવુતા, દિનેશ નાકરાણી, ફ્રેડ અચેલમ, કેનેથ વૈસ્વા, અલ્પેશ રામજાની, ફ્રેન્ક ન્સુબુગા, હેનરી સેસેન્ડો, બિલાલ હસન, રોબિન્સન ઓબુયા, રિયાઝત અલી શાહ, જુમાજી પટેલ, જુમાજી પટેલ.

રિઝર્વ: ઈનોસેંટ મવેબેઝ, રોનાલ્ડ લુટાયા

યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સની ટીમ

મોનાંક પટેલ (કેપ્ટન), એરોન જોન્સ, એન્ડ્રીસ ગોસ, કોરી એન્ડરસન, અલી ખાન, હરમીત સિંહ, જેસી સિંઘ, મિલિંદ કુમાર, નિસર્ગ પટેલ, નીતિશ કુમાર, નોશ્તુશ કેંજીગે, સૌરભ નેથરાવલકર, શેડલી વેન શાલ્કવિક, સ્ટીવન ટેલર, શયાન જહાંગીર.

રિઝર્વ: ગજાનંદ સિંહ, જુઆનોય ડ્રિસડેલ, યાસિર મોહમ્મદ.

વેસ્ટ ઈન્ડિઝની ટીમ

રોવમેન પોવેલ (કેપ્ટન), અલ્ઝારી જોસેફ, જ્હોન્સન ચાર્લ્સ, રોસ્ટન ચેઝ, શિમરોન હેટમાયર, જેસન હોલ્ડર, શાઈ હોપ, અકેલ હોસિન, શમર જોસેફ, બ્રાન્ડોન કિંગ, ગુડાકેશ મોતી, નિકોલસ પૂરન, આન્દ્રે રસેલ, શેરફેન રધરફોર્ડ, રોમારિયો શેફર્ડ.

  • બાંગ્લાદેશ: હજુ જાહેરાત કરવાની બાકી 
  • નેધરલેન્ડ: હજુ સુધી જાહેરાત કરવાની બાકી 
  • પાકિસ્તાન: હજુ જાહેરાત કરવાની બાકી 

Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments