Tuesday, July 16, 2024
HomeNATIONALપ્રિયંકા ગાંધીને લઈને જયરામ રમેશની સ્પષ્ટતા. મનીષ સિસોદિયાને HCની રાહત

પ્રિયંકા ગાંધીને લઈને જયરામ રમેશની સ્પષ્ટતા. મનીષ સિસોદિયાને HCની રાહત


કોંગ્રેસે રાયબરેલી અને અમેઠી બેઠકો માટે ઉમેદવારોની જાહેરાત કરી દીધી છે. પરંતુ, પ્રિયંકા ગાંધીને ઉમેદવાર બનાવવામાં આવ્યા ન હતા. જેના પર કોંગ્રેસ નેતા જયરામ રમેશ ચિંતિત છે, તો બીજી તરફ દિલ્હી એક્સાઇઝ કેસમાં જેલમાં રહેલા મનીષ સિસોદિયાને કોર્ટમાંથી મોટી રાહત મળી છે, સાથે વાંચો 6 વાગ્યા સુધીના મહત્વના સમાચાર…

લોકસભા ચૂંટણી 2024: પ્રિયંકા ગાંધીને શા માટે મેદાનમાં ઉતારવામાં ન આવ્યા? જયરામ રમેશની સ્પષ્ટતા

કોંગ્રેસે રાયબરેલી અને અમેઠી બેઠકો માટે ઉમેદવારોની જાહેરાત કરી દીધી છે. કોંગ્રેસ નેતા રાહુલ ગાંધી વાયનાડ અને રાયબરેલીથી ચૂંટણી લડવાના છે. અગાઉ એવી અટકળો હતી કે પ્રિયંકા ગાંધી આ વખતે પણ ચૂંટણી લડશે, પરંતુ પાર્ટીએ તેમને એકપણ લોકસભા બેઠક પરથી ઉમેદવાર બનાવ્યા નથી. ત્યારે કોંગ્રેસના આ નિર્ણય પર સવાલો ઉભા થયા છે. કોંગ્રેસના નેતા જયરામ રમેશે આ મામલે ખુલાસો કર્યો છે.

આબકારી નીતિ કૌભાંડઃ મનીષ સિસોદિયાને HCની રાહત, બીમાર પત્નીને મળી શકશે રાહત

દિલ્હીની એક્સાઇઝ પોલિસીમાં કથિત કૌભાંડના મામલામાં દિલ્હીના પૂર્વ નાયબ મુખ્યમંત્રી મનીષ સિસોદિયાને કોર્ટમાંથી મોટી રાહત મળી છે. દિલ્હી હાઈકોર્ટે એન્ફોર્સમેન્ટ ડિરેક્ટોરેટ (ED) અને સેન્ટ્રલ બ્યુરો ઓફ ઈન્વેસ્ટિગેશન (CBI)ની કસ્ટડીમાં જેલમાં રહેલા આમ આદમી પાર્ટીના નેતા મનીષ સિસોદિયાને તેની બીમાર પત્નીને અઠવાડિયામાં એકવાર મળવાની મંજૂરી આપી છે.

મહારાષ્ટ્ર બ્રેકિંગ ન્યૂઝ: MLA કિરણ સરનાઈકના પરિવારનું અકસ્માતમાં મોત, 5ના મોત

મહારાષ્ટ્રના અકોલા જિલ્લામાં શુક્રવારે એક ભયાનક માર્ગ અકસ્માત થયો હતો. વિધાન પરિષદના સભ્ય કિરણ સરનાઈકના પરિવારની કારને અકસ્માત નડ્યો હતો. આ અકસ્માતમાં ધારાસભ્ય કિરણ સરનાઈકના પરિવારજનો સહિત 5 લોકોના મોત થયા છે. આ અકસ્માત અકોલા જિલ્લાના પાતુર શહેર પાસે થયો હતો. કિરણ સરનાઈકના ભત્રીજા રઘુવીર સરનાઈકનું અકસ્માતમાં મોત થયું હતું. અકસ્માતમાં ઘાયલ થયેલા લોકોને અકોલાની હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યા છે.

હાસન સ્કેન્ડલઃ પ્રજ્વલ રેવન્નાની મુશ્કેલીઓ વધી, અપહરણના નવા કેસ નોંધાયા

કર્ણાટકના પૂર્વ મંત્રી એચડી રેવન્ના અને તેમના પુત્ર પ્રજ્વલ રેવન્નાની મુશ્કેલીઓ વધી રહી છે. હવે જનતા દળ (એસ)ના આ નેતાઓ સામે અપહરણના નવા કેસ નોંધાયા છે. યુવકની ફરિયાદના આધારે આ કેસ નોંધવામાં આવ્યો છે. પોલીસ સ્ટેશનમાં નોંધાયેલી ફરિયાદમાં પ્રજ્વલ પર મહિલાઓને શર્મસાર કરવાનો આરોપ લગાવવામાં આવ્યો છે. પોલીસના જણાવ્યા અનુસાર આ કેસ ગુરુવારે રાત્રે નોંધવામાં આવ્યો હતો.

છત્તીસગઢ સમાચાર: BSF જવાનની બસ ઝાડ સાથે અથડાઈ, 17 ઘાયલ

છત્તીસગઢના રાયગઢ જિલ્લામાં શુક્રવારે ચૂંટણી ફરજ પર તૈનાત બોર્ડર સિક્યોરિટી ફોર્સના જવાનોને લઈ જઈ રહેલી બસને અકસ્માત નડ્યો હતો. આ ઘટનામાં 17 જવાનો ઘાયલ થયા છે. પોલીસ અધિકારીઓએ શુક્રવારે આ જાણકારી આપી.

IFFCO ગુજરાત ચૂંટણી: લોકસભાની ચૂંટણી પહેલા સહકારી ક્ષેત્રની મુલાકાત લો!

ઇફ્કોની ચૂંટણી આગામી 9 દિવસે યોજાવાની છે. જેમાં ભાજપે અમદાવાદ ગોતા વિસ્તારના બિપીન નારણભાઈ પટેલ (બિપીન ગોતા)ના નામે મેન્ડેટ જારી કર્યો છે. હવે મુદ્દો એ છે કે આ કેન્દ્રીય સંસ્થામાં ગુજરાતની બે બેઠકો છે. આ બેઠક માટે છેલ્લા ચાર દિવસથી ફોર્મ ભરાઈ રહ્યા છે. દિલીપ સંઘાણી ઉપરાંત જયેશ રાદડિયાએ પણ ફોર્મ ભર્યું છે.

Ahmedabad News: AMC-AUDA ની ઘોર બેદરકારી, રોડ વગર 80 કરોડનો બ્રિજ બનાવ્યો

ગુજરાતનું આર્થિક હબ ગણાતા અમદાવાદ વિશે ગઈ કાલે એવા સમાચાર આવ્યા હતા કે AMC શહેરના સાબરમતી રિવરફ્રન્ટ દ્વારા વાર્ષિક કરોડો રૂપિયાની કમાણી કરે છે. બીજી તરફ AMC અને Audiની બેદરકારીની ચોંકાવનારી ઘટનાઓ સામે આવી છે. અમદાવાદના બોપલમાં AMC અને AUDA દ્વારા બ્રિજ બનાવવામાં આવ્યો હતો. પરંતુ, પરંતુ આ બ્રિજના બાંધકામના કામે AMC અને AUDAના વહીવટી અધિકારીઓ અને એન્જિનિયરોની બુદ્ધિમત્તાનું પ્રદર્શન કર્યું છે.

Surendranagar News: ભરૂનાલે પાટડીના પાંચ ગામો પાણીથી વંચિત, HCમાં PIL દાખલ

છેલ્લા કેટલાક દિવસોથી સમગ્ર ગુજરાતમાં આકરી ગરમી પડી રહી છે. સરેરાશ તાપમાન 38 થી 40 રહે છે. બીજી તરફ હવામાન વિભાગે પણ હીટવેવને લઈને એલર્ટ જાહેર કર્યું છે. ત્યારે ગુજરાત હાઈકોર્ટમાં ચોંકાવનારી જાહેર હિતની અરજી દાખલ કરવામાં આવી છે. જાહેર હિતની અરજીમાં સુરેન્દ્રનગર જિલ્લાના પાટડી તાલુકાના અનેક ગામોમાં પાણીની સમસ્યાની વાત કરવામાં આવી છે.

Surat News: શાળાના વિદ્યાર્થીઓએ રંગોળી બનાવી મતદાન જાગૃતિ ફેલાવી.

સુરત પોલીસ કમિશ્નર કચેરી ખાતે શાળાના વિદ્યાર્થીઓએ લોકોમાં મતદાન અંગે જાગૃતિ ફેલાવવા અનોખી રંગોળી બનાવી હતી, જે સુરત બેઠક પર હાજર ન રહેતા સુરતીઓ વિચારી રહ્યા છે કે, સુરતમાં હવે મતદાન થતું નથી, પરંતુ એવું નથી. આ બેઠકો નવસારી લોકસભામાં હોવાથી મતદાન કરી શકશે.

કેનેડાઃ કેનેડામાં માર્ગ અકસ્માતમાં ભારતીય દંપતી સહિત ચાર લોકોના મોત થયા છે

ભારતીય યુગલ માટે કેનેડા આવવું મુશ્કેલ હતું. કારણ કે રસ્તા પર અનેક વાહનો એકબીજા સાથે અથડાતા દંપતી અને તેમના ત્રણ મહિનાના પૌત્ર સહિત ચાર લોકોના મોત થયા હતા. આ અકસ્માત સમયે, સ્થાનિક પોલીસ ખોટી દિશામાં વાહન ચલાવી રહેલા આરોપીનો પીછો કરી રહી હતી. આ અકસ્માત ટોરોન્ટોથી લગભગ 50 કિલોમીટર પૂર્વમાં વ્હીટબીમાં હાઈવે 401 પર થયો હતો.Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments