Monday, July 22, 2024
HomeNATIONALદિલ્હી લોકસભા ચૂંટણી: બાંસુરી સ્વરાજ રોડ શોનું આયોજન અને ઉમેદવારી પત્રો

દિલ્હી લોકસભા ચૂંટણી: બાંસુરી સ્વરાજ રોડ શોનું આયોજન અને ઉમેદવારી પત્રો


  • નવી દિલ્હી સીટ માટે ભાજપના ઉમેદવાર બાંસુરી સ્વરાજ
  • બાંસુરી સ્વરાજે ઉમેદવારી ફોર્મ ભર્યું
  • નોમિનેશન પહેલા પૂજા કરી, પછી રોડ શોનું આયોજન કર્યું

લોકસભા ચૂંટણી માટે ત્રીજા તબક્કાના મતદાનની તૈયારીઓ ચાલી રહી છે. રાજકીય નેતાઓ દ્વારા જાહેર સભાઓ સંબોધવામાં આવી રહી છે. ત્યારે આજે ભાજપના બે ઉમેદવારો ઉમેદવારી ફોર્મ ભરવા આવ્યા હતા. એક બાંસુરી સ્વરાજ અને બીજા ઉમેદવાર પિયુષ ખોયલ છે.

બાંસુરી સ્વરાજ નવી દિલ્હીથી ઉમેદવાર છે

મહત્વપૂર્ણ છે કે નવી દિલ્હી લોકસભા સીટ પરથી ભાજપના ઉમેદવાર બાંસુરી સ્વરાજે આજે ઉમેદવારી પત્ર ભર્યું હતું. બાંસુરી સ્વરાજ પૂર્વ વિદેશ મંત્રી સુષ્મા સ્વરાજના પુત્રી છે. આ વખતે દિલ્હીના વર્તમાન સાંસદ મીનાક્ષી લેખીની જગ્યાએ બાંસુરીને ટિકિટ આપવામાં આવી છે.

હું જનતા અને કાર્યકરોના આશીર્વાદથી અભિભૂત છું – બાંસુરી

પોતાની ઉમેદવારી નોંધાવતા પહેલા બાંસુરી સ્વરાજે કહ્યું હતું કે આજે હું લોકો અને કાર્યકરોના આશીર્વાદથી અભિભૂત છું. હું વિકસિત ભારત માટે પ્રતિબદ્ધ છું. હું મોદીજીની ગેરંટી દરેક સુધી પહોંચાડવા માટે પ્રતિબદ્ધ છું. તેને તેની માતા પણ યાદ આવી. ફરી એકવાર 400ને પાર અને ફરી એકવાર મોદી સરકારના નારા લાગ્યા.

નોમિનેશન પહેલા પૂજા અને રોડ શો

મહત્વનું છે કે ઉમેદવારી ફોર્મ ભરતા પહેલા બાંસુરી સ્વરાજે મંદિરમાં પૂજા અર્ચના કરી હતી અને ત્યારબાદ ઉમેદવારી ફોર્મ ભરવા માટે રોડ શોનું આયોજન કર્યું હતું. આ રોડ શોમાં ભાજપના કાર્યકરો અને વાંસળી સમર્થકોમાં ઉત્સાહ જોવા મળ્યો હતો. બાંસુરી સ્વરાજના નોમિનેશન રોડ શો દરમિયાન દિલ્હી બીજેપી અધ્યક્ષ વીરેન્દ્ર સચદેવે તેમની જીતનો દાવો કર્યો હતો. તેમણે કહ્યું કે બાંસુરી સ્વરાજ પોતે કાર્યકર છે. કાર્યકર્તાઓમાં ઉત્સાહ સ્પષ્ટપણે દર્શાવે છે કે અમે દિલ્હીમાં સાતમાંથી સાત બેઠકો જીતવાના છીએ. બાંસુરી સ્વરાજ નવી દિલ્હી બેઠક પરથી સારા માર્જિનથી જીતવા જઈ રહ્યા છે.

કોણ છે બાંસુરી સ્વરાજ?

1982માં દિલ્હીમાં જન્મેલા બાંસુરી ભાજપના દિવંગત નેતા સુષ્મા સ્વરાજની પુત્રી છે, જેઓ ભારતના સૌથી લોકપ્રિય વિદેશ મંત્રી હતા. તેની માતાની જેમ તે પણ ભાજપ માટે સક્રિય કાર્યકર તરીકે કામ કરી રહી છે. રાજકારણમાં સક્રિય હોવા ઉપરાંત, બાંસુરી કાયદાની પ્રેક્ટિસ પણ કરે છે. તે સુપ્રીમ કોર્ટના વકીલ છે અને ઘણા મોટા કેસોમાં કામ કરી ચૂકી છે.

લંડનથી ડિગ્રી મેળવી

બાંસુરી સ્વરાજે લંડનથી અભ્યાસ કર્યો છે. યુનિવર્સિટી ઑફ વૉરવિકમાંથી અંગ્રેજી સાહિત્યમાં સ્નાતક થયા પછી, તેમણે ઑક્સફર્ડ યુનિવર્સિટીમાંથી માસ્ટર ડિગ્રી મેળવી. તેણીએ બીપીપી લો સ્કૂલ, લંડનમાંથી કાયદાની ડિગ્રી મેળવી, ત્યારબાદ તે ભારત પરત આવી અને કાયદાની પ્રેક્ટિસ કરવાનું શરૂ કર્યું. બાંસુરીએ 2007માં દિલ્હી બાર કાઉન્સિલમાં પોતાનું રજીસ્ટ્રેશન કરાવ્યું હતું, ત્યારબાદ તે પ્રેક્ટિસ કરવા માટે સુપ્રીમ કોર્ટમાં શિફ્ટ થઈ ગઈ હતી. તે છેલ્લા 17 વર્ષથી કાયદાની પ્રેક્ટિસ કરી રહી છે.

ભાજપ લો સેલના સંયોજક

ભાજપના સક્રિય કાર્યકર તરીકે કાર્યરત બંસુરી દિલ્હી પ્રદેશ ભાજપના લો સેલના કો-ઓર્ડિનેટર છે. વર્ષ 2019માં પણ વાંસળીને ટિકિટ આપવા અંગે ચર્ચા થઈ હતી. એવું માનવામાં આવતું હતું કે સુષ્મા સ્વરાજના નિધનને કારણે બાંસુરીને મતદારોનો ભાવનાત્મક સમર્થન મળશે પરંતુ તે સમયે તેમની ટિકિટ ફાઈનલ થઈ શકી ન હતી. આ વખતે તેમને ટિકિટ આપવામાં આવી છે.Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments