Tuesday, July 16, 2024
HomeNATIONALરાજસ્થાન સમાચાર: ભારતીય વાયુસેનાનું UAV વિમાન ક્રેશ, જેસલમેર પાસે ઘટના

રાજસ્થાન સમાચાર: ભારતીય વાયુસેનાનું UAV વિમાન ક્રેશ, જેસલમેર પાસે ઘટના


  • જેસલમેરમાં ભારતીય વાયુસેનાનું વિમાન દુર્ઘટનાગ્રસ્ત
  • ટેકનિકલ કારણોસર પ્લેન ક્રેશ થયું હતું
  • હાલમાં કોઈ જાનહાનિના સમાચાર નથી

રાજસ્થાનના જેસલમેરમાં ભારતીય વાયુસેનાનું વિમાન ક્રેશ થયું હોવાનું સામે આવ્યું છે. કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે આ દુર્ઘટના ટેકનિકલ કારણોસર થઈ છે. પ્લેન નિયમિત ફ્લાઈટ પર હતું અને આ ઘટના બની. જો કે હાલ કોઈ જાનહાનિના સમાચાર નથી.

30 કિમી દૂર જાજિયા ગામની ઘટના

ભારતીય વાયુસેનાનું એક જાસૂસી વિમાન ગુરુવારે સવારે રાજસ્થાનના જેસલમેર જિલ્લાના એક ગામમાં ક્રેશ થયું હતું. આ દુર્ઘટનાની માહિતી મળતાની સાથે જ વાયુસેનાના અધિકારીઓ જિલ્લા પ્રશાસન સાથે જિલ્લા મુખ્યાલયથી 30 કિલોમીટર દૂર જજિયા ગામમાં પહોંચ્યા હતા. હાલ ફાયર બ્રિગેડની ટીમે રિકોનિસન્સ એરક્રાફ્ટની કેબિનમાં લાગેલી આગને કાબૂમાં લીધી છે. જો કે આ દુર્ઘટનામાં હજુ સુધી કોઈ જાનહાનિના સમાચાર નથી.

કોઈ જાનહાનિ નથી

એરફોર્સના જાસૂસી વિમાનમાં કોઈ પાઈલટ નથી. તે રિમોટ દ્વારા સંચાલિત થાય છે. આ વિમાનનો ઉપયોગ સરહદી વિસ્તારોમાં જાસૂસી ગતિવિધિઓ પર નજર રાખવા માટે થાય છે. જેસલમેરના પિથલા ગામ પાસે જોરદાર વિસ્ફોટ સાથે પ્લેન ક્રેશ થયું. જોરદાર વિસ્ફોટ સાંભળીને આસપાસના લોકો પ્લેન ક્રેશ સ્થળ પર પહોંચી ગયા હતા. વિમાન દુર્ઘટના બાદ કોઈ જાનહાનિ અંગે કોઈ માહિતી નથી.Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments