Monday, July 22, 2024
HomeBUSINESSBusiness news:રામનવમી અને બે દિવસ બાદ ચૂંટણીને લીધે આ રાજ્યોમાં બેંકોમાં રજા

Business news:રામનવમી અને બે દિવસ બાદ ચૂંટણીને લીધે આ રાજ્યોમાં બેંકોમાં રજા


  • રામનવમીને લીધે આજે બેંકોમાં રજા રહેશે
  • બે દિવસ બાદ લોકસભા ચૂંટણીને લીધે અન્ય રાજ્યોમાં બેંકોમાં રજા
  • બેંકોમાં રજા હોવાથી આયોજન પૂર્વક કામ કરવું જોઈએ

આ અઠવાડિયું ઘણા રાજ્યોમાં બેંક ગ્રાહકો માટે મુશ્કેલીજનક સાબિત થઈ શકે છે. તેનું કારણ એ છે કે આ સપ્તાહ દરમિયાન કેટલાક રાજ્યોમાં બેંકોમાં સતત રજાઓ છે. સૌ પ્રથમ તો આજે રામનવમીના કારણે બેંકો બંધ છે. તે પછી, લોકસભા ચૂંટણીના પ્રથમ તબક્કાના કારણે બેંકો બંધ રહેશે.

આ રાજ્યોમાં આજે બેંક રજા

રિઝર્વ બેંકની રજાઓની યાદી અનુસાર, રામનવમીના અવસર પર 17 એપ્રિલે ઘણા રાજ્યોમાં બેંકો બંધ રહેશે. ભગવાન રામના જન્મની ઉજવણી હોવાથી આ તહેવારને કારણે જે રાજ્યોમાં બુધવારે બેંકો બંધ રહે છે તેમાં ગુજરાત, મહારાષ્ટ્ર, મધ્યપ્રદેશ, ઓડિશા, ચંદીગઢ, આંધ્રપ્રદેશ, તેલંગાણા, રાજસ્થાન, ઉત્તર પ્રદેશ, બિહાર, ઝારખંડ અને હિમાચલ પ્રદેશનો સમાવેશ થાય છે. .

આ અઠવાડિયે પ્રથમ તબક્કાનું મતદાન

આજના અઠવાડિયા પછી, 19 એપ્રિલે પણ ઘણી જગ્યાએ બેંકો બંધ રહેશે. આ અઠવાડિયે બીજી બેંક રજાનું કારણ લોકસભા 2024ના પ્રથમ તબક્કાનું મતદાન છે. લોકસભા ચૂંટણી 2024ની શરૂઆત 19 એપ્રિલે પ્રથમ તબક્કાના મતદાન સાથે થઈ રહી છે. લોકસભાના પ્રથમ તબક્કાની સાથે સાથે કેટલાક રાજ્યોમાં 19 એપ્રિલે વિધાનસભા ચૂંટણી માટે પણ મતદાન થવાનું છે.

19મી એપ્રિલે આ સ્થળોએ બેંકો બંધ થઈ ગઈ હતી

લોકસભા અને વિધાનસભાની ચૂંટણીને કારણે 19 એપ્રિલ, શુક્રવારના રોજ ઘણી જગ્યાએ બેંકની શાખાઓ બંધ રહેશે. તે દિવસે અરુણાચલ પ્રદેશ વિધાનસભા ચૂંટણી 2024 માટે મતદાન થશે. આવી સ્થિતિમાં રાજ્યમાં બેંકો બંધ રહેશે. તમિલનાડુમાં કન્યાકુમારી જિલ્લામાં સ્થિત વિલાવનકોડ વિધાનસભા મતવિસ્તારની પેટાચૂંટણી માટે પણ મતદાન થવાનું છે. 19 એપ્રિલે જ્યાં બેંકો બંધ રહેશે તેમાં ચેન્નાઈ, દેહરાદૂન, ઈટાનગર, જયપુર, કોહિમા, નાગપુર અને શિલોંગનો સમાવેશ થાય છે.

આ રાજ્યોએ રજાઓ જાહેર કરી છે

ચૂંટણીના કારણે રાજ્ય સરકારના કર્મચારીઓને પણ ઘણા રાજ્યોમાં રજાઓ મળવાની છે. ઉત્તરાખંડ સરકારે ચૂંટણીના કારણે 19મી એપ્રિલે રજા જાહેર કરી છે. નાગાલેન્ડ સરકારે તમામ સરકારી, ખાનગી અને કોમર્શિયલ સંસ્થાઓના કર્મચારીઓ માટે પેઈડ રજા જાહેર કરી છે. તમિલનાડુ સરકારે પણ 19 એપ્રિલે જાહેર રજા જાહેર કરી છે.Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments