Monday, July 22, 2024
HomeBUSINESSTweeter: એલન મસ્કની કંપનીએ ભારતમાં બે લાખથી વધુ X એકાઉન્ટ સસ્પેન્ડ કર્યા

Tweeter: એલન મસ્કની કંપનીએ ભારતમાં બે લાખથી વધુ X એકાઉન્ટ સસ્પેન્ડ કર્યા


  • એલન મસ્કની કંપનીએ ભારતમાં એક અનોખો રેકોર્ડ બનાવ્યો
  • માત્ર એક મહિનામાં બે લાખથી વધુ ખાતા પર કરી કાર્યવાહી
  • જાન્યુઆરી-ફેબ્રુઆરીમાં ઘણા ખાતા સસ્પેન્ડ કરવામાં આવ્યા હતા

વિશ્વના ટોપ 10 ધનિકમાં સૌથી ઉપર જેની ગણના થાય છે તેવા એલન મસ્કની સોશિયલ મીડિયા કંપની X એ ભારતમાં એક અનોખો રેકોર્ડ બનાવ્યો છે. આ રેકોર્ડ એક મહિનાના ગાળામાં લાખો ખાતાઓને પ્રતિબંધિત કરવાનો છે. Xએ માત્ર એક મહિનામાં 2 લાખથી વધુ ખાતાઓ પર કાર્યવાહી કરીને આ રેકોર્ડ બનાવ્યો છે.

આટલા બધા ખાતા એક મહિનામાં સસ્પેન્ડ કરવામાં આવ્યા

એક્સ કોર્પોરેશન, કંપની જે સોશિયલ મીડિયા પ્લેટફોર્મ Xનું સંચાલન કરે છે અને તેનું સંચાલન કરે છે, જે અગાઉ ટ્વિટર તરીકે ઓળખાતું હતું, તેણે તેના માસિક અહેવાલમાં આ કાર્યવાહી વિશે માહિતી આપી છે. કંપનીએ કહ્યું કે તેના સોશિયલ મીડિયા પ્લેટફોર્મ પર નિયમોના વિવિધ ઉલ્લંઘન માટે માર્ચ મહિનામાં 2 લાખ 12 હજાર 627 એકાઉન્ટ્સને પ્રતિબંધિત કરવામાં આવ્યા હતા.

આ કારણોસર પગલાં લેવામાં આવ્યા છે

જે એકાઉન્ટ પર પ્રતિબંધ મુકવામાં આવ્યો છે તેમાં ઘણા બાળકો વિરુદ્ધ જાતીય ગુનાઓને પ્રોત્સાહન આપતા હતા અને સંમતિ વિના નગ્નતા ફેલાવતા હતા. આ સિવાય ભારતીય સાયબર સ્પેસમાં આતંકવાદને પ્રોત્સાહન આપવા માટે ઘણા ખાતાઓ સામે પણ કાર્યવાહી કરવામાં આવી છે. X એ કહ્યું કે તેણે 2021 ના ​​નવા IT નિયમોનું પાલન સુનિશ્ચિત કરવા માટે સંબંધિત ખાતા પર કાર્યવાહી કરી છે.

જાન્યુઆરી-ફેબ્રુઆરીમાં ઘણા ખાતા સસ્પેન્ડ કરવામાં આવ્યા હતા

માસિક રિપોર્ટ અનુસાર માર્ચ મહિના દરમિયાન ભારતીય સાયબર સ્પેસમાં આતંકવાદ ફેલાવવા બદલ 1,235 એકાઉન્ટ્સ હટાવવામાં આવ્યા હતા. આ પહેલા પણ એક્સ કોર્પ તેના સોશિયલ મીડિયા પ્લેટફોર્મ પર નિયમોનું ઉલ્લંઘન કરનારા એકાઉન્ટ્સ સામે કાર્યવાહી કરી રહી છે. કંપનીએ 26 જાન્યુઆરીથી 25 ફેબ્રુઆરી વચ્ચે ભારતમાં 5 લાખ 6 હજાર 173 એકાઉન્ટ સસ્પેન્ડ કર્યા હતા.

ભારતીય યુઝર્સે 5 હજારથી વધુ ફરિયાદ કરી છે

રિપોર્ટમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે સમીક્ષા હેઠળના સમયગાળા દરમિયાન, Xને ભારતીય વપરાશકર્તાઓ તરફથી 5,158 ફરિયાદો મળી છે. કંપનીએ તે ફરિયાદો પર ફરિયાદ નિવારણ મિકેનિઝમ હેઠળ પગલાં લીધાં. એકાઉન્ટ સસ્પેન્શન સામે કંપનીને 86 ફરિયાદો મળી હતી. સમીક્ષા કર્યા પછી, કંપનીએ 7 એકાઉન્ટ્સના કિસ્સામાં સસ્પેન્શન પાછું ખેંચ્યું હતું. બાકીના ખાતાઓ પર સસ્પેન્શન યથાવત છે.

આ બાબતની સૌથી વધુ ફરિયાદ હતી

પ્રતિબંધની ચોરી અંગે ભારતમાંથી Xને સૌથી વધુ ફરિયાદો મળી છે. આ ફરિયાદોની સંખ્યા 3,074 હતી. જ્યારે ભારતીય વપરાશકર્તાઓએ સંવેદનશીલ પુખ્ત સામગ્રી અંગે 953 ફરિયાદો, દ્વેષપૂર્ણ આચરણ અંગે 412 ફરિયાદો અને દુરુપયોગ અથવા ઉત્પીડન સંબંધિત 359 ફરિયાદો કરી હતી.Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments