Tuesday, July 16, 2024
HomeRelationshipમહિલાઓને બેડરૂમમાં બ્લાઉઝના બટન ખોલીને આ રીતે કિસ કરવાથી બેડરૂમમાં ઘોડી બની...

મહિલાઓને બેડરૂમમાં બ્લાઉઝના બટન ખોલીને આ રીતે કિસ કરવાથી બેડરૂમમાં ઘોડી બની જશે …2 કલાક સુધી પાણી નહિ નીકળે….પાણી કાઢવા તડપી ઉઠશો…

પમ્પીના ગયા પછી 3-4 દિવસ પ્રવાસની તૈયારીઓની અંધાધૂંધીમાં વીતી ગયા. તમામ ઔપચારિકતાઓ પૂરી કરીને જ્યારે તે દિલ્હીથી પ્લેનમાં ચડી ત્યારે તેણે રાહતનો શ્વાસ લીધો.

આવી ટુર માટેની તકો તેના જીવનમાં પહેલા પણ ઘણી વખત આવી હતી પરંતુ તે તેને ટાળતી રહી હતી. હું શું કરી શક્યો હોત, મને આટલી લાંબી અને એકલતાભરી મુસાફરીમાં જવાનું મન નહોતું થયું… જો મને રજા મળે તો હું મારા ભાઈ-બહેનોને મળવા જ જઈશ… બસ એટલું જ પૂરતું હતું. આ વખતે પમ્મીએ તેને મનાઈ કરી હતી કે જ્યારે દીદી અને ભૈયાને તું ક્યાંક જાય એ પસંદ નથી તો તું એમને કહે પણ નહિ.

ત્યારે સુનીતા હળવાશથી હસવા લાગી.પમ્મી તેના પરિવારના સભ્યોની માનસિકતાથી પરિચિત થઈ ગઈ હતી અને તેથી જ તે તેમને દરેક વાત કહેતી હતી. ઘણી વખત તેણીએ એમ પણ કહ્યું હતું કે તેં આ ફ્લેટ ખરીદ્યો છે તે સારું છે, નિવૃત્તિ પછી તમારી પાસે રહેવા માટે ક્યાંક હશે… જો તમને તમારા ભાઈ-બહેનો પાસેથી અપેક્ષાઓ હશે તો તમારે વૃદ્ધાવસ્થામાં ઠોકર ખાવી પડશે. તમને સારું પેન્શન પણ મળશે. આરામથી જીવો, એવું નથી કે તમે બધું બગાડતા રહો…

પમ્મીના શબ્દો ક્યારેક સુનીતાને દુઃખી કરતા હતા, પણ તે સાચું કહેતી હતી, કારણ કે સુનીતાએ આવા ઘણા ઉદાહરણો જોયા હતા, તે ક્યાં સુધી દરેક વસ્તુ પર આંખો બંધ રાખી શકે…પ્લેનમાં બેસતી વખતે સુનીતાનું મન ભૂતકાળમાં ડૂબવા લાગ્યું. તે હવે 44 વર્ષની થઈ ગઈ છે. શું ગુમાવ્યું, શું મેળવ્યું… ક્યારેક જ્યારે તેણી વિશ્લેષણ કરે છે, ત્યારે તેણીને લાગે છે કે તેણીએ જે ગુમાવ્યું છે તે જ ગુમાવ્યું છે.

તે અભ્યાસમાં હોશિયાર હતી અને નાની ઉંમરમાં જ તેને બેંકમાં નોકરી મળી ગઈ હતી. પછી અચાનક તેના પિતાનું અવસાન થયું અને તેના ભાઈ-બહેનોની જવાબદારી તેના નબળા ખભા પર આવી ગઈ. પોતાની બહેનના લગ્ન, ભાઈના ભણતર, નાની બહેનનો ખર્ચ તમામ ખર્ચ ઉપાડતી વખતે તેણે પ્રખરને જોયો ત્યારે જ તેના લગ્નનો વિચાર આવ્યો. પ્રખાર આર્મી મેજર હતા. ત્યાં તાલીમ માટે ઝાંસી આવ્યો હતો. ત્યારે તેના મિત્રએ તેનો પરિચય કરાવ્યો હતો.

પ્રખર તેજસ્વી વ્યક્તિત્વ અને ખુશખુશાલ સ્વભાવના હતા. તેણે તેની સાથે વાત કરતાં પ્રપોઝ પણ કર્યું હતું, પરંતુ પરિવાર તરફથી વિરોધ થયો હતો… જો તે નોકરી છોડીને પ્રખર સાથે જતી હોય તો ભાઈ-બહેનની જવાબદારી કોણ ઉઠાવે? પ્રખર આ સ્પષ્ટ ઇનકારથી એટલો ગુસ્સે થયો કે તેણે તેની તાલીમ અધવચ્ચે જ છોડી દીધી.

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments