Tuesday, July 16, 2024
HomeNATIONALઅરુણાચલ પ્રદેશ માટે બીજેપીએ જાહેરનામું બહાર પાડ્યું. જૈન મુનિનને અમેરિકામાં સર્વોચ્ચ...

અરુણાચલ પ્રદેશ માટે બીજેપીએ જાહેરનામું બહાર પાડ્યું. જૈન મુનિનને અમેરિકામાં સર્વોચ્ચ સન્માન મળે છે


લોકસભા ચૂંટણીની સાથે અરુણાચલ પ્રદેશમાં યોજાનારી વિધાનસભા ચૂંટણીને ધ્યાનમાં રાખીને ભાજપે અરુણાચલ પ્રદેશ માટે ચૂંટણી ઢંઢેરો જાહેર કર્યો છે. બીજી તરફ, કોલકાતા હાઈકોર્ટે સંદેશખાલીમાં મહિલાઓની જાતીય સતામણી અને જમીન પચાવી પાડવાના કેસની તપાસ સીબીઆઈને સોંપી દીધી છે… તો, 6 એપ્રિલે દારૌલી પોલીસ સ્ટેશનના સિદ્ધ ગુફા ચક્રી યોગાશ્રમમાંથી ઘરેણાં અને તાજની ચોરી થઈ હતી. સિવાનનો વિસ્તાર. કોના આરોપીઓની ધરપકડ કરવામાં આવી છે… દેશ અને દુનિયાના તમામ મહત્વના સમાચારો સાથે વાંચો 6 વાગ્યા સુધી માત્ર એક ક્લિક પર…

અરુણાચલ પ્રદેશ માટે ચૂંટણીની તારીખો જાહેર, નડ્ડાએ કહ્યું, “દેશ પ્રગતિ-વિકાસ-સમૃદ્ધિ તરફ આગળ વધી રહ્યો છે”

લોકસભાની ચૂંટણી માટે તમામ રાજકીય પક્ષો કમર કસી રહ્યા છે. ભાજપ અને વિપક્ષનું ગઠબંધન ‘ભારત’ દેશભરમાં વિશાળ રેલીઓનું આયોજન કરી રહ્યું છે. આ દરમિયાન ભાજપે અરુણાચલ પ્રદેશ માટે મેનિફેસ્ટો બહાર પાડ્યો છે. નોંધનીય છે કે 19 એપ્રિલે ઉત્તર-પૂર્વના રાજ્ય અરુણાચલ પ્રદેશમાં લોકસભા અને વિધાનસભાની ચૂંટણી એક સાથે યોજાવાની છે.

સંદેશખાલી કેસઃ કોલકત્તા હાઈકોર્ટનો આદેશ, CBI કરશે સંદેશાખલી કેસની તપાસ

કોલકાતા હાઈકોર્ટે સંદેશખાલીમાં મહિલાઓની જાતીય સતામણી અને જમીન હડપ કરવાના કેસની તપાસ સીબીઆઈને સોંપી દીધી છે. આ તપાસ કોલકાતા હાઈકોર્ટની દેખરેખ હેઠળ હાથ ધરવામાં આવશે.

બિહારઃ સિવાનના પ્રખ્યાત મંદિરમાં થયેલી ચોરીનો ભેદ ઉકેલાયો, 2 લોકોની ધરપકડ

6 એપ્રિલે સિવાનના દારૌલી પોલીસ સ્ટેશન વિસ્તારમાં સિદ્ધ ગુફા ચક્રી યોગાશ્રમમાંથી ઘરેણાં અને મુગટની ચોરી થઈ હતી. મોટી કાર્યવાહી કરતા પોલીસે બે શખ્સોની ધરપકડ કરીને કેસનો ભેદ ઉકેલ્યો હતો.

દિલ્હી: કેજરીવાલ સરકારના મંત્રી રાજકુમાર આનંદે AAPમાંથી રાજીનામું આપી દીધું છે.

દિલ્હી સરકારના મંત્રી રાજકુમાર આનંદે રાજીનામું આપી દીધું છે. રાજકુમાર આનંદ દિલ્હી સરકારમાં સમાજ કલ્યાણ મંત્રીના પદ પર હતા. તાજેતરમાં રાજકુમાર આનંદના ઘરે ED દ્વારા દરોડા પાડવામાં આવ્યા હતા.

લોકસભા ચૂંટણી સુરેન્દ્રનગરઃ જાણો ગુજરાતના બીજા સૌથી ધનિક શહેરનું રાજકારણ

સુરેન્દ્રનગર એ ગુજરાતના લોકસભા મતવિસ્તારો પૈકીનો એક છે. સુરેન્દ્રનગર ગુજરાતનું બીજું સૌથી ધનિક શહેર છે. આ વિસ્તારમાં મોટા કેમિકલ, ટેક્સટાઇલ, કોટન અને પ્લાસ્ટિક ઉદ્યોગો આવેલા છે. કોળી સમાજનું પ્રભુત્વ ધરાવતી આ બેઠક પર સોમાભાઈ પટેલ વિજેતા થયા છે. તેઓ બંને રાષ્ટ્રીય પક્ષો કોંગ્રેસ અને ભાજપ સાથે કામ કરીને સાંસદ બન્યા છે.

જૂનાગઢ સમાચાર: કેરીના ચાહકો માટે સારા સમાચાર

ઉનાળાની સિઝન શરૂ થતાં જ કરીનાના ચાહકો માટે સારા સમાચાર આવ્યા છે. જેમાં જૂનાગઢ માર્કેટીંગ યાર્ડમાં બાંધકામની કામગીરી શરૂ કરવામાં આવી છે. આ સાથે માલવાહકની સરેરાશ 800 થી 1000 બોક્સની આવક છે. જૂનાગઢની કેસર કેરી દેશ-વિદેશમાં ખૂબ પ્રખ્યાત છે, જેથી આ વખતે તા કેરીના ચાહકોમાં આનંદની લાગણી જોવા મળી રહી છે. આ સાથે એક બોક્સની કિંમત 600 થી 1800 રૂપિયા સુધી પહોંચી ગઈ છે.

Surat News: રાત્રે ક્રિકેટ ગ્રાઉન્ડમાં દીવા જોતી વખતે ન જવાની અપીલ.

દીપડાએ સુરતના કામરેજમાં જોયું છે. જેમાં અંત્રોલી ગામના માર્ગ પર દીવા જોવા મળ્યા છે. તેથી રાત્રે ક્રિકેટ ગ્રાઉન્ડમાં ન જવા અપીલ કરવામાં આવી છે. સ્થાનિકોએ વન વિભાગને જાણ કરી હતી. અમે વાહનમાં જઈ રહ્યા હતા ત્યારે એક સાથે બે દીપડા જોવા મળ્યા હતા.

વડોદરા બ્રેકિંગ – વડોદરામાં સ્વાઈન ફ્લૂના કારણે બે દર્દીઓના મોત થયા છે.

વડોદરાના મીંઢોળ ગામમાં H1N1 સ્વાઈન ફ્લૂના કારણે બે દર્દીઓના સારવાર દરમિયાન મોત થયાની ઘટના સામે આવી છે. 6 વર્ષની ત્રિશા વસાવાનું સયાજી હોસ્પિટલમાં અને રંજન બહેન રાઠોડનું ગોત્રી હોસ્પિટલમાં મૃત્યુ થયું હતું. જેથી બંને મૃતક દર્દીઓએ પ્રથમ ખાનગી હોસ્પિટલમાં સારવાર લીધી હતી.

પાટણ ન્યુઝ: ભાજપના ભરતી મેળા વચ્ચે પાટણમાં ગંગા વહે છે

પાટણ લોકસભાની ચૂંટણીનો જંગ જામ્યો છે. જેમાં અત્યાર સુધી કોંગ્રેસમાંથી ભાજપમાં આવવાની સ્થિતિ જોવા મળી હતી, દરમિયાનમાં ઊંધી ગંગા જોવા મળી રહી છે. જેમાં ભાજપના પાટણ તાલુકા ઉપપ્રમુખ કિરણસિંહ ઠાકોર તેમના 50 કાર્યકરો સાથે ભાજપ છોડી કોંગ્રેસમાં જોડાયા છે.

જૈન આધ્યાત્મિક ગુરુ અમેરિકામાં ‘ગોલ્ડ વોલેન્ટિયર સર્વિસ એવોર્ડ’થી સન્માનિત

ભારતીય જૈન આધ્યાત્મિક ગુરુ લોકેશ મુનિને અમેરિકામાં સર્વોચ્ચ સન્માન પ્રાપ્ત થયું છે. જાહેર હિત અને માનવતા માટેના તેમના યોગદાન માટે, તેમને અમેરિકન રાષ્ટ્રપતિના ગોલ્ડ વોલેન્ટિયર સર્વિસ એવોર્ડથી સન્માનિત કરવામાં આવ્યા છે.Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments