Tuesday, July 16, 2024
HomeNATIONALપીએમ મોદીને સાંસદે કોંગ્રેસને આડે હાથ લીધી. રાજનાથના ચીનને સીધા શબ્દો

પીએમ મોદીને સાંસદે કોંગ્રેસને આડે હાથ લીધી. રાજનાથના ચીનને સીધા શબ્દો


લોકસભાની ચૂંટણીને લઈને તમામ રાજકીય પક્ષોએ ચૂંટણી પ્રચાર તેજ કરી દીધો છે.આજે વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ મધ્યપ્રદેશમાં એક જાહેર સભાને સંબોધિત કરી હતી જેમાં તેમણે કોંગ્રેસ પર જોરદાર પ્રહારો કર્યા હતા, તો બીજી તરફ જનસભાને સંબોધતા તેમણે કોંગ્રેસ પર આકરા પ્રહારો કર્યા હતા. અરુણાચલ પ્રદેશ, રક્ષા મંત્રી રાજનાથ સિંહે ચીનને આકરા શબ્દોમાં ફટકારી છે. કેન્દ્રીય ગૃહ મંત્રી અમિત શાહે દેશના પ્રથમ વડાપ્રધાન જવાહરલાલ નેહરુને લઈને મોટો દાવો કર્યો છે… દેશ અને દુનિયાના તમામ મહત્વના સમાચારો સાથે વાંચો 6 વાગ્યા સુધી માત્ર એક ક્લિક પર ઘડિયાળ…

પીએમ મોદીએ એમપીમાં કહ્યું કે કોંગ્રેસ ભાજપ સાથે લડી રહી નથી પરંતુ એકબીજા સાથે લડી રહી છે

પીએમ મોદી લોકસભા ચૂંટણી માટે જોશભેર પ્રચાર કરી રહ્યા છે. એક પછી એક રાજ્યમાં ચૂંટણી સભાઓ કરી રહ્યા છે. ત્યારબાદ પીલીભીત બાદ પીએમ મોદી મધ્યપ્રદેશ પહોંચી ગયા છે. પીએમ મોદી મધ્યપ્રદેશના બાલાઘાટમાં ચૂંટણી સભાને સંબોધિત કરી રહ્યા છે.

‘ભારતના સન્માનને ઠેસ પહોંચે તો…’ સંરક્ષણ મંત્રીની ચીન સાથે સીધી વાત

રાજનાથ સિંહ લોકસભા ચૂંટણીને લઈને આજે અરુણાચલ પ્રદેશ પહોંચ્યા હતા. અહીં તેમણે નમસાઈમાં જનસભાને સંબોધી હતી. જે દરમિયાન રાજનાથ સિંહે અરુણાચલ પ્રદેશમાં 3 સ્થળોના નામ બદલવા પર ચીનને આડે હાથ લીધું હતું.

અમિત શાહે દેશના પ્રથમ વડાપ્રધાન જવાહરલાલ નેહરુને લઈને મોટો દાવો કર્યો છે.

કેન્દ્રીય ગૃહમંત્રી અમિત શાહે દેશના પ્રથમ વડાપ્રધાન જવાહરલાલ નેહરુને લઈને મોટો દાવો કર્યો છે. મંગળવારે, 9 એપ્રિલ, 2024 ના રોજ, ઉત્તર પૂર્વમાં લખીમપુરમાં એક જાહેર સભા દરમિયાન, તેમણે કહ્યું – જ્યારે ચીને હુમલો કર્યો, ત્યારે લડવાને બદલે જવાહરલાલ નેહરુએ તેમના હવાઈ ઉપદેશમાં આકાશને બાય-બાય કહ્યું હતું. તેણે આસામ છોડી દીધું હતું. આજે આસામના લોકો આ વાત ભૂલી શકતા નથી.

‘આમ આદમી પાર્ટીનું અભિમાન તૂટી ગયું’ ભાજપે અરવિંદ કેજરીવાલ પર પ્રહારો કર્યા

દિલ્હી હાઈકોર્ટે અરવિંદ કેજરીવાલની ધરપકડને પડકારતી અરજીને ફગાવી દીધી છે.કોર્ટનું કહેવું છે કે કેજરીવાલની ધરપકડ વાજબી છે. આ મામલે ભાજપના પ્રવક્તા સુધાંશુ ત્રિવેદીએ પત્રકાર પરિષદ સંબોધી હતી અને આ વ્યક્તિએ પાર્ટીને આડે હાથ લીધી હતી.

લોકસભા ચૂંટણી: રાજકોટવાસીઓના મૂડમાં રાજકીય પક્ષની સરળ વાત

ભારતમાં લોકસભાની ચૂંટણીને આડે ગણતરીના દિવસો બાકી છે. હવે વિવિધ રાજકીય પક્ષોએ પણ પોતાના ઉમેદવારોના નામ જાહેર કરી દીધા છે. કેટલાક ઉમેદવારો બાકી છે. જો સૌરાષ્ટ્રની સૌથી મહત્વની ગણાતી રાજકોટ લોકસભા બેઠકની વાત કરીએ તો રાજકોટ લોકસભા બેઠક ભાજપનો ગઢ ગણાય છે. હાલ સમગ્ર ગુજરાતમાં પરષોત્તમ રૂપાલાએ ક્ષત્રિયો અંગે કરેલી ટિપ્પણીની ચર્ચા ચાલી રહી છે. જેમાં હવે કોંગ્રેસમાંથી પરેશ ધાનાણીને ઉમેદવાર જાહેર કરવામાં આવી શકે છે.

સુરતના વીઆર મોલને બોમ્બથી ઉડાવી દેવાની ધમકીનો મેલ મળ્યો હતો

સુરતમાં એક મેઈલના કારણે પોલીસ દોડતી થઈ ગઈ છે. જેમાં સુરતના પ્રખ્યાત વીઆર મોલને બોમ્બથી ઉડાવી દેવાની ધમકી ધરાવતો મેલ મળ્યો છે. આ મેલમાં ઉલ્લેખ કરવામાં આવ્યો છે કે, “મોલમાં બ્લાસ્ટ થશે, બચાવવો હોય તો બચાવો.” જે બાદ પોલીસની ટીમ તરત જ મોલમાં પહોંચી હતી.

અમદાવાદમાં ગરમીથી રાહત આપવા માટે ટ્રાફિક સિગ્નલ પર સ્પ્રિંકલર લગાવવામાં આવ્યા છે

રાજ્યમાં ગરમીનું પ્રમાણ વધી રહ્યું છે. દરમિયાન અમદાવાદમાં લોકોને ગરમીમાંથી રાહત આપવા માટે AMC દ્વારા એક નવો પ્રયોગ કરવામાં આવ્યો છે. જેમાં જાહેર માર્ગ પર સિગ્નલ પાસે સ્પ્રિંકલરની મદદથી પાણીનો છંટકાવ કરવામાં આવશે. જેમાં કાંકરિયા પુષ્પકુંજમાં ચાર રૂટ પર પ્રાયોગિક ધોરણે સ્પ્રિંકલર લગાવવામાં આવ્યા છે.

રાજ્યના વાતાવરણમાં પલટો આવશે, હવામાન વિભાગે 3 દિવસ સુધી વરસાદની આગાહી કરી છે

પર્યાવરણને લઈને હવામાન વિભાગની આગાહી બહાર આવી છે. જેમાં આગામી 3 દિવસ કચ્છમાં હીટવેવની આગાહી કરવામાં આવી છે. તેમજ સૌરાષ્ટ્રના દરિયાકાંઠાના વિસ્તારોમાં અગવડતા રહેશે. અને 13 થી 15 એપ્રિલ સુધી સામાન્ય વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે. જેમાં વલસાડ, નવસારી, સુરત, ગીર સોમનાથમાં વરસાદ પડશે.

તાઈવાન, અમેરિકા બાદ હવે ઈન્ડોનેશિયામાં 6.6ની તીવ્રતાનો ભૂકંપ આવ્યો છે

ઈન્ડોનેશિયાના પૂર્વ વિસ્તારોમાં 6.6ની તીવ્રતાનો ભૂકંપનો આંચકો અનુભવાયો છે. યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સ જિયોલોજિકલ સર્વે દ્વારા 9 એપ્રિલ, મંગળવારે આ માહિતી આપવામાં આવી હતી. દરમિયાન, મીડિયા રિપોર્ટ્સમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે ઈન્ડોનેશિયાના પૂર્વી પ્રાંત પાપુઆમાં 6.0ની તીવ્રતાનો ભૂકંપ આવ્યો છે.

ગ્લોબલ વોર્મિંગ: છેલ્લા 10 મહિનામાં ગરમીએ નવા રેકોર્ડ બનાવ્યા, માર્ચ સૌથી ગરમ છે

આબોહવાની અનિયમિત ઘટનાઓ પહેલાથી જ વિશ્વભરમાં જોવા મળી રહી છે. જેમ જેમ ગ્લોબલ વોર્મિંગ વધી રહ્યું છે તેમ તેમ અનિયમિત આબોહવા પરિવર્તનની ઘટનાઓ વધી રહી છે. જેમ જેમ ગ્લોબલ વોર્મિંગની અસરો વધી રહી છે તેમ તેમ ઐતિહાસિક ગરમીના રેકોર્ડ તોડવાનું જોખમ વધી રહ્યું છે. હકીકતમાં, યુરોપિયન યુનિયનની ક્લાઈમેટ ચેન્જ સર્વેલન્સ સર્વિસનો દાવો છે કે છેલ્લા 10 મહિનામાં ગરમીએ વૈશ્વિક સ્તરે નવા રેકોર્ડ બનાવ્યા છે.Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments