Monday, July 22, 2024
HomeNATIONAL"હોડ્ડામાંથી ED-CBI-NIA ચીફને હટાવો" ટીએમસીની ચૂંટણી પંચ સમક્ષ માંગ

"હોડ્ડામાંથી ED-CBI-NIA ચીફને હટાવો" ટીએમસીની ચૂંટણી પંચ સમક્ષ માંગ


  • દક્ષિણ ભારતમાં ચૂંટણી નજીક આવતાં જ રાજકારણ ગરમાયું છે
  • પશ્ચિમ બંગાળ સહિતના રાજ્યોમાં ED-NIAએ અનેક વખત હુમલા કર્યા
  • TMC હોદ્દામાંથી ED-CBI-NIA ચીફને હટાવવાની માંગ કરી રહી છે.

લોકસભા ચૂંટણીના આગમન સાથે જ દક્ષિણ ભારતમાં રાજકારણ ગરમાયું છે. પશ્ચિમ બંગાળ સહિતના રાજ્યોમાં ED અને NIA પર અનેક વખત હુમલા થયા છે. તો ભાજપ, કોંગ્રેસ અને ટીએમસી ઘણી જગ્યાએ ચૂંટણી પ્રચારમાં વ્યસ્ત છે. તમામ પક્ષો એકબીજા પર આરોપોનો વરસાદ કરી રહ્યા છે. દરમિયાન, લોકસભા ચૂંટણી 2024ને ધ્યાનમાં રાખીને ચૂંટણી પંચ એક્શન મોડમાં છે. આદર્શ આચારસંહિતાને લઈને ઘણા મોટા નેતાઓ સામે કેસ નોંધવામાં આવ્યા છે.

ચૂંટણી પંચને લોકસભા ચૂંટણી 2024માં આદર્શ આચાર સંહિતાના ઉલ્લંઘનની સતત ફરિયાદો મળી રહી છે. દરમિયાન, સોમવારે (8 એપ્રિલ, 2024) તૃણમૂલ કોંગ્રેસ (TMC)નું એક પ્રતિનિધિમંડળ કેન્દ્રીય ચૂંટણી પંચ પહોંચ્યું હતું. TMCએ ED, ED-CBI અને NIAના વડાઓને હોદ્દામાંથી હટાવવાની માંગ સાથે ચૂંટણી પંચનો સંપર્ક કર્યો છે.

ટીએમસી નેતા ડોલા સેને કહ્યું કે આ કેન્દ્રીય તપાસ એજન્સીઓનો દુરુપયોગ થઈ રહ્યો છે. ચૂંટણી પંચે તપાસ એજન્સીઓના વડાઓને હટાવીને અન્ય પક્ષો માટે સમાન તકો ઊભી કરવી જોઈએ. NIA તપાસને લઈને જે રીતે રાજનીતિ થઈ રહી છે તેની સામે ટીએમસીનું પ્રતિનિધિમંડળ કેન્દ્રીય ચૂંટણી પંચમાં ફરિયાદ કરવા પહોંચ્યું છે. ડોલા સેએ વધુમાં કહ્યું હતું કે કેન્દ્રીય તપાસ એજન્સીઓના વડાઓને બદલવા જોઈએ. આ સાથે ટીએમસીના પ્રતિનિધિમંડળે ચૂંટણી પંચ પાસે માંગ કરી છે કે પશ્ચિમ બંગાળ સરકારને જલપાઈગુડીમાં તોફાન પીડિતોની મદદ કરવાની મંજૂરી આપવામાં આવે. જેથી તેમના તૂટેલા મકાનો ફરી બનાવી શકાય અને અન્ય મદદ પણ કરી શકાય.Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments