Tuesday, July 16, 2024
HomeIPLIPLની વચ્ચે માઠા સમાચાર, પૂર્વ ભારતીય ક્રિકેટર રવિ અચને દુનિયાને કહ્યું અલવિદા

IPLની વચ્ચે માઠા સમાચાર, પૂર્વ ભારતીય ક્રિકેટર રવિ અચને દુનિયાને કહ્યું અલવિદા


  • રવિ અચનનું નિધન વૃદ્ધાવસ્થા સંબંધિત બીમારીઓને કારણે થયું
  • 1952 થી 1970 દરમિયાન કેરળ માટે 55 ફર્સ્ટ ક્લાસ મેચ રમી
  • ક્રિકેટની સાથે લોન ટેનિસ, બેડમિન્ટન અને ટેબલ ટેનિસમાં પણ રસ દાખવ્યો

ઈન્ડિયન પ્રીમિયર લીગ વચ્ચે ક્રિકેટ જગત માટે એક દુઃખદ સમાચાર સામે આવ્યા છે. પૂર્વ ભારતીય ક્રિકેટર રવિ અચને દુનિયાને અલવિદા કહી દીધું છે. કેરળ ક્રિકેટ ટીમના પૂર્વ કેપ્ટન પલિયાથ રવિ અચાનનું વૃદ્ધાવસ્થા સંબંધિત બીમારીઓને કારણે નિધન થયું છે. તેઓ 96 વર્ષના હતા. અચન ઓલરાઉન્ડર હતા. તેમણે 1952 થી 1970 દરમિયાન કેરળ માટે 55 ફર્સ્ટ ક્લાસ મેચ રમી. જેમાં તેમણે 1107 રન બનાવ્યા અને 125 વિકેટ લીધી. તેમના પરિવારમાં તેમના પુત્ર કે. આ રામ મોહન છે.

અચનના નામે આ રેકોર્ડ

રવિ અચન કેરળ ક્રિકેટ ટીમનો પ્રથમ ખેલાડી હતા, જેણે 1000 રન બનાવવા અને 100 વિકેટ લેવાની સિદ્ધિ હાંસલ કરી હતી. પલિયાથ રવિ અચાનનું સોમવારે રાત્રે લગભગ 9 વાગ્યે થ્રીપુનિથુરામાં તેમના પુત્રના ઘરે અવસાન થયું. તેઓ 96 વર્ષના હતા. ઉંમર સંબંધિત બિમારીઓને કારણે છેલ્લા કેટલાક મહિનાઓથી તેમની તબિયત સારી ન હતી. રવિ અચનનો જન્મ 1928માં પાલિયમ શાહી પરિવારના સભ્ય અનિયંકુટ્ટન થમ્પુરાન અને કોચુકુટ્ટી કુંજમ્માને ત્યાં થયો હતો.

આવી ક્રિકેટ કારકિર્દી

રવિ અચનની સ્થાનિક ક્રિકેટ કારકિર્દી 1952 થી 1970 ની વચ્ચે ચાલી હતી. આ સમયગાળા દરમિયાન, તેણે ત્રાવણકોર-કોચીન અને કેરળ માટે 55 ફર્સ્ટ ક્લાસ મેચ રમી. જમણા હાથના બેટ્સમેન અને જમણા હાથના લેગ સ્પિનર ​​અચને 1107 રન બનાવ્યા અને 125 વિકેટ લીધી. તેનો સર્વશ્રેષ્ઠ સ્કોર 70 રન હતો, જે તેણે મદ્રાસ સામેની મેચમાં બનાવ્યો હતો. તે જ સમયે, તેની કારકિર્દીની શ્રેષ્ઠ બોલિંગ 34 રનમાં 6 વિકેટ હતી, જે તેણે આંધ્રપ્રદેશ સામે કરી હતી.

આ રમતોમાં પણ રસ દાખવ્યો

ક્રિકેટની સાથે તેણે લોન ટેનિસ, બેડમિન્ટન અને ટેબલ ટેનિસ જેવી અન્ય રમતોમાં પણ રસ દાખવ્યો. ત્રિપુનિથુરાના મંદિરના નગરના સાંસ્કૃતિક ક્ષેત્રમાં તેમની સતત હાજરી હતી. તેઓ રાષ્ટ્રીય સ્વયંસેવક સંઘ, બાલાગોકુલમ, વિશ્વ હિન્દુ પરિષદ, કથકલી કેન્દ્રમ, પૂર્ણત્રયશા સંગીત સભા અને પૂર્ણત્રયશા સેવા સંઘ સાથે પણ સંકળાયેલા હતા અને પદાધિકારી તરીકે કામ કર્યું હતું. તેમનો મૃતદેહ ત્રિપુનિથુરામાં તેમના પુત્ર રામ મોહનના એપાર્ટમેન્ટમાં રાખવામાં આવ્યો છે. મંગળવારે બપોરે લગભગ 3 વાગ્યે ચેંદમંગલમમાં પાલિયમ પરિવારના સ્મશાનગૃહમાં અંતિમ સંસ્કાર કરવામાં આવશે.Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments