Monday, July 22, 2024
HomeNATIONALઅમિત શાહે કોંગ્રેસ પર કર્યો પ્રહાર

અમિત શાહે કોંગ્રેસ પર કર્યો પ્રહાર


  • અમિત શાહે જોધપુરમાં કોંગ્રેસ પર શાબ્દિક પ્રહારો કર્યા હતા
  • રાહુલ ગાંધીને હવે લોકશાહી વિશે વાત કરવાનો અધિકાર નથી.
  • જે ભ્રષ્ટાચાર કરશે તે જેલના સળિયા પાછળ જશેઃ અમિત શાહ

કેન્દ્રીય ગૃહ પ્રધાન અમિત શાહે સોમવારે કહ્યું હતું કે કોંગ્રેસના નેતા રાહુલ ગાંધીને હવે લોકશાહી વિશે વાત કરવાનો કોઈ અધિકાર નથી કારણ કે તેમની દાદી અને ભૂતપૂર્વ વડા પ્રધાન ઈન્દિરા ગાંધીએ ઈમરજન્સી દરમિયાન લાખો લોકોને જેલમાં ધકેલી દીધા હતા અને રાજકીય પક્ષો પર પ્રતિબંધ મૂકવામાં આવ્યો હતો. રવિવારે દિલ્હીના રામલીલા મેદાનમાં ‘લોકશાહી બચાવો’ રેલીમાં ‘ભારત’ ગઠબંધન પર નિશાન સાધતા તેમણે કહ્યું, “તમે ઈચ્છો તેટલી પાર્ટીઓ ભેગા કરી શકો, માત્ર મોદી જ આવશે.

“ભ્રષ્ટાચાર કરનાર જેલના સળિયા પાછળ જશે”

જોધપુરમાં શક્તિ કેન્દ્ર પ્રમુખ સંમેલનને સંબોધિત કરતી વખતે ગૃહમંત્રીએ કહ્યું કે જે પણ ભ્રષ્ટાચારમાં સંડોવાયેલ હશે તે જેલના સળિયા પાછળ જશે. તેમણે કહ્યું કે દેશની જનતા નરેન્દ્ર મોદીને ત્રીજી વખત વડાપ્રધાન બનાવવા માટે તૈયાર છે અને તેમના આગામી કાર્યકાળમાં ભારત ત્રીજી સૌથી મોટી અર્થવ્યવસ્થા બની જશે. શાહે કહ્યું, ‘તમે લોકશાહી બચાવવાની વાત કરો છો, રાહુલ બાબા, તમારી દાદીએ ઇમરજન્સી દરમિયાન લાખો લોકોને જેલમાં ધકેલી દીધા હતા, રાજકીય પક્ષો પર પ્રતિબંધ મૂક્યો હતો, તમને લોકશાહીની વાત કરવાનો કોઈ અધિકાર નથી.

ચૂંટણીમાં મેચ ફિક્સિંગના આરોપ પર શાહનો હુમલો

‘ભારત’ ગઠબંધન પર કટાક્ષ કરતા તેમણે કહ્યું, ‘આ કુળ એક સાથે આવી છે… ગઈકાલે તેઓએ લોકશાહી બચાવવા કહ્યું હતું. કેમ, લોકશાહીને શું થયું છે? આ દેશની જનતા મતદાન કરવા જઈ રહી છે. નક્કી કરશે. લોકશાહી બચાવવાની વાત કેમ કરો છો? તેઓ કહી રહ્યા છે કે અમારા નેતાઓ જેલમાં ગયા. ભાઈ, મને કહો કે તમે 12 લાખ કરોડનું કૌભાંડ કરશો તો તમે જેલમાં જશો કે નહીં? રાહુલ ગાંધીએ ગઈકાલની રેલીમાં આરોપ લગાવ્યો હતો કે વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી આ લોકસભા ચૂંટણીમાં ‘મેચ ફિક્સિંગ’ કરવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા છે, જેથી જંગી બહુમતીથી ચૂંટણી જીતીને બંધારણને નષ્ટ કરી શકાય.

ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર ક્ષેત્રમાં ઘણું કામ કર્યું

આ મુદ્દે કટાક્ષ કરતાં શાહે વધુમાં કહ્યું હતું કે, રાહુલ બાબા સાંભળો તમે કેમ ફરિયાદ કરો છો, અમે 2014 અને 2019માં પણ ફરિયાદ કરી હતી. અમે ચૂંટણી લડ્યા હતા કે જે પણ ભ્રષ્ટાચારમાં સામેલ થશે તે જેલના સળિયા પાછળ જશે. શાહે કહ્યું, ‘મિત્રો, આ લોકો સરકાર બનાવવાના સપના જોઈ રહ્યા છે, ભલે ગમે તેટલી પાર્ટીઓ એક સાથે આવે, મોદી જ આવશે.’ કેન્દ્ર સરકાર દ્વારા કરવામાં આવેલા કામોની ગણતરી કરતા શાહે કહ્યું કે અમે ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર સેક્ટરમાં ઘણું કામ કર્યું છે.Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments