Monday, July 22, 2024
HomeIPLGT vs SRH: કિલર મિલરે ફટકાર્યો વિનિંગ સિક્સ, ગુજરાતની શાનદાર જીત

GT vs SRH: કિલર મિલરે ફટકાર્યો વિનિંગ સિક્સ, ગુજરાતની શાનદાર જીત


  • સનરાઇઝર્સ હૈદરાબાદ અને ગુજરાત ટાઇટન્સ વચ્ચે મેચ
  • અમદાવાદના નરેન્દ્ર મોદી સ્ટેડિયમમાં મેચ
  • બંને ટીમો IPL ઈતિહાસમાં અત્યાર સુધી 3 વખત ટકરાઈ

IPL 2024ની આજે પ્રથમ મેચ ગુજરાત ટાઇટન્સ અને સનરાઇઝર્સ હૈદરાબાદ વચ્ચે અમદાવાદના નરેન્દ્ર મોદી સ્ટેડિયમમાં રમાઈ રહી છે. મેચમાં સનરાઈઝર્સ હૈદરાબાદે ટોસ જીતીને પ્રથમ બેટિંગ કરવાનો નિર્ણય કર્યો હતો. હવે બંને ટીમો પોતાની બીજી જીતની શોધમાં છે. બે બદલાવ સાથે ગુજરાતની ટીમ ઉતરી છે. ગુજરાતે સાઇ કિશોરના સ્થાને નૂર અહેમદ અને સ્પેન્સર જોન્સનના સ્થાને દર્શન નલકંડેને ટીમમાં શામેલ કર્યો છે. હૈદરાબાદે પ્રથમ બેટિંગ કરતા 20 ઓવરમાં 8 વિકેટ ગુમાવી 162 રન બનાવ્યા હતા. ગુજરાતને જીતવા માટે 163 રનનું લક્ષ્ય મળ્યું છે.

ગુજરાતની ઇનિંગ શરૂ

સુદર્શન આઉટ: ગુજરાત ટાઇટન્સની મોટી વિકેટ પડી. સાઈ સુદર્શન 36 બોલમાં 45 રન બનાવીને આઉટ થયો હતો. તેણે 4 ફોર અને 1 સિક્સ ફટકારી હતી. ગુજરાતને જીતવા માટે 23 બોલમાં 25 રનની જરૂર છે. હવે શંકર બેટિંગ કરવા આવ્યો છે.

15 ઓવર સમાપ્ત: ગુજરાતે 15 ઓવર બાદ બે વિકેટ ગુમાવીને 114 રન બનાવ્યા છે. હાલમાં સાઈ સુદર્શન 38 રન અને ડેવિડ મિલર 16 રન સાથે ક્રિઝ પર છે.

14 ઓવર સમાપ્ત: ગુજરાત ટાઇટન્સે 14 ઓવરમાં 2 વિકેટ ગુમાવીને 108 રન બનાવ્યા હતા. ડેવિડ મિલર 10 રન બનાવીને રમી રહ્યો છે. સાઈ સુદર્શન 36 રન બનાવીને રમી રહ્યો છે. આ બંને વચ્ચે 34 રનની ભાગીદારી છે. ગુજરાતને જીતવા માટે 36 બોલમાં 55 રનની જરૂર છે.

13 ઓવર સમાપ્ત: ગુજરાત ટાઇટન્સે 13 ઓવરમાં 98 રન બનાવ્યા હતા. ટીમનો સ્કોર 100 રનની નજીક પહોંચી ગયો છે. સુદર્શન 28 બોલમાં 30 રન બનાવીને રમી રહ્યો છે. તેણે 3 ચોગ્ગા ફટકાર્યા છે. ડેવિડ મિલર 6 રન બનાવીને રમી રહ્યો છે. હૈદરાબાદના બોલરો ફરી એકવાર વિકેટની શોધમાં છે. ગુજરાતને હવે જીતવા માટે 65 રનની જરૂર છે.

12 ઓવર સમાપ્ત: ગુજરાત ટાઇટન્સે 12 ઓવરમાં 2 વિકેટ ગુમાવીને 90 રન બનાવ્યા હતા. ટીમને જીતવા માટે 48 બોલમાં 73 રનની જરૂર છે. સાઈ સુદર્શન 24 રન બનાવીને રમી રહ્યો છે. ડેવિડ મિલર 5 રન બનાવીને રમી રહ્યો છે. ગુજરાતે છેલ્લી ઓવરમાં માત્ર 7 રન બનાવ્યા હતા.

ગિલ આઉટ: 9 ઓવર પછી ગુજરાત ટાઇટન્સે એક વિકેટ ગુમાવીને 74 રન બનાવ્યા હતા. આ પછી વ્યૂહરચના ટાઇમ આઉટ હતી અને શુભમન ગિલ ટાઇમ આઉટ પછી પહેલા જ બોલ પર આઉટ થયો હતો. ગુજરાતને હવે 89 રનની જરૂર છે. ગિલે 28 બોલમાં બે ચોગ્ગા અને એક છગ્ગાની મદદથી 36 રનની ઇનિંગ રમી હતી. હાલમાં વોશિંગ્ટન સુંદર અને ડેવિડ મિલર ક્રિઝ પર છે.

9 ઓવર સમાપ્ત: ગુજરાત ટાઇટન્સે 9 ઓવર પછી 1 વિકેટ ગુમાવીને 74 રન બનાવ્યા હતા. શુભમન ગિલ 36 રન બનાવીને રમી રહ્યો છે. 27 બોલનો સામનો કરીને તેણે 2 ચોગ્ગા અને 1 છગ્ગો ફટકાર્યો હતો. સાઈ સુદર્શન 13 રન બનાવીને રમી રહ્યો છે. હૈદરાબાદ વિકેટની શોધમાં છે.

પાવર પ્લે સમાપ્ત: ગુજરાત ટાઇટન્સનો સ્કોર 50 રનને પાર કરી ગયો હતો. ટીમે 6 ઓવરમાં એક વિકેટ ગુમાવીને 52 રન બનાવ્યા હતા. શુભમન ગિલ 18 રન બનાવીને રમી રહ્યો છે. સાઈ સુદર્શન 9 રન બનાવીને રમી રહ્યો છે. તેણે ચોગ્ગો ફટકાર્યો છે. ગુજરાતને જીતવા માટે હજુ 111 રનની જરૂર છે.

સાહા આઉટ: ગુજરાત ટાઇટન્સની પ્રથમ વિકેટ રિદ્ધિમાન સાહાના રૂપમાં પડી હતી. તે 25 રન બનાવીને આઉટ થયો હતો. શાહબાઝ અહેમદે સાહાને પેવેલિયનનો રસ્તો બતાવ્યો હતો. ટીમે એક વિકેટ ગુમાવીને 36 રન બનાવી લીધા છે.

3 ઓવર સમાપ્ત: ગુજરાત ટાઇટન્સે 3 ઓવર બાદ કોઇપણ નુકશાન વિના 25 રન બનાવ્યા હતા. રિદ્ધિમાન સાહા 16 રન બનાવીને રમી રહ્યો છે. શુભમન ગીલે 9 રન બનાવ્યા છે. હૈદરાબાદે જયદેવ ઉનડકટને સોંપી છે. ગુજરાત હજુ પણ જીતથી 138 રન દૂર છે.

ગુજરાત ટાઇટન્સની ઇનિંગ શરૂ થઇ ગઇ છે. રિદ્ધિમાન સાહા અને શુભમન ગિલ ઓપનિંગ કરી રહ્યા છે. સનરાઇઝર્સ હૈદરાબાદે પ્રથમ ઓવર ભુવનેશ્વર કુમારને સોંપી છે.

હૈદરાબાદની ઇનિંગ

સનરાઇઝર્સ હૈદરાબાદે ગુજરાત ટાઇટન્સને 163 રનનો ટાર્ગેટ આપ્યો છે. ટીમે 20 ઓવરમાં 8 વિકેટ ગુમાવીને 162 રન બનાવ્યા હતા. હૈદરાબાદની ટીમે 20મી ઓવરમાં 3 વિકેટ ગુમાવી દીધી હતી. મોહિત શર્મા છેલ્લી ઓવર નાખવા આવ્યો હતો. તેણે આ ઓવરમાં માત્ર ત્રણ રન આપ્યા હતા. બે વિકેટ પણ લીધી હતી. અબ્દુલ સમદ છેલ્લા બોલ પર રન આઉટ થયો હતો. મોહિતે કુલ ત્રણ વિકેટ ઝડપી હતી. જ્યારે હૈદરાબાદ માટે સમદે સૌથી વધુ રન બનાવ્યા હતા. તેણે 14 બોલમાં 29 રનની ઇનિંગ રમી હતી. અભિષેકે પણ 20 બોલમાં 29 રનની ઇનિંગ રમી હતી.

19 ઓવર સમાપ્ત: હૈદરાબાદ પાસે હવે માત્ર એક જ ઓવર બાકી છે. ટીમે 19 ઓવરમાં 5 વિકેટ ગુમાવીને 159 રન બનાવ્યા છે. શાહબાઝ 22 અને સમદ 28 રન સાથે રમી રહ્યા છે. ગુજરાતે ઇનિંગની છેલ્લી ઓવર મોહિત શર્માને સોંપી છે.

17 ઓવર સમાપ્ત: 17 ઓવર પછી સનરાઇઝર્સ હૈદરાબાદે પાંચ વિકેટ ગુમાવીને 137 રન બનાવ્યા છે. અત્યારે અબ્દુલ સમદ અને શાહબાઝ અહેમદ ક્રિઝ પર છે. ગુજરાતે છેલ્લી કેટલીક ઓવરોમાં શાનદાર બોલિંગ કરી છે. 13 ઓવરમાં સ્કોર ત્રણ વિકેટે 104 રન હતો. હૈદરાબાદની ટીમ છેલ્લી 4 ઓવરમાં માત્ર 33 રન જ બનાવી શકી હતી.

16 ઓવર સમાપ્ત: દર્શન નલકાંડે ઇનિંગની 16મી ઓવર ફેંકવા આવ્યો હતો. જમણા હાથના ફાસ્ટ બોલરના પ્રથમ 4 બોલમાં બેટ્સમેન બાઉન્ડ્રી શોધી શક્યા ન હતા. પાંચમા બોલ પર સમદે મિડવિકેટ તરફ શોટ રમીને સિંગલ લીધો હતો. અહેમદ છેલ્લા બોલ પર મોટો શોટ રમવાનું પણ ચૂકી ગયો હતો. આ ઓવરમાં 6 રન બનાવ્યા હતા.

15 ઓવર સમાપ્ત: સમદના આવતાની સાથે જ તેણે ઉમેશના સતત બે બોલ પર બે ચોગ્ગા ફટકાર્યા હતા. 15 ઓવર પછી હૈદરાબાદનો સ્કોર પાંચ વિકેટે 122 રન છે.

માર્કરમ આઉટ: એડન માર્કરમ પણ ઉમેશ યાદવના બોલ પર રાશિદ ખાનના હાથે કેચ આઉટ થયો હતો. એડન માર્કરામ માત્ર 17 રન બનાવીને પેવેલિયન પરત ફર્યો હતો. સનરાઇઝર્સ હૈદરાબાદ બેક ફૂટ પર છે. ટીમે પાંચમી વિકેટ ગુમાવી હતી. ઉમેશ યાદવે એડન માર્કરમને પેવેલિયનનો રસ્તો બતાવ્યો હતો. હૈદરાબાદે 5 વિકેટ ગુમાવીને 118 રન બનાવ્યા છે. હવે અબ્દુલ સમદ અને શાહબાઝ અહેમદ બેટિંગ કરી રહ્યા છે.

ક્લાસેન આઉટ: આ સિઝનમાં શાનદાર પ્રદર્શન કરનાર હેનરિક ક્લાસેનને રાશિદ ખાને ક્લીન બોલ્ડ કર્યો હતો. સનરાઇઝર્સ હૈદરાબાદે 14 ઓવરમાં 4 વિકેટ ગુમાવીને 109 રન બનાવ્યા છે. માર્કરમ 18 બોલમાં 17 રન બનાવીને રમી રહ્યો છે. શાહબાઝ અહેમદ 5 રન બનાવીને ક્રિઝ પર છે. ગુજરાત તરફથી મોહિત શર્મા, નૂર અહેમદ, રાશિદ ખાન અને ઉમરઝાઈને એક-એક વિકેટ મળી હતી.

13 ઓવર સમાપ્ત: ક્લાસને આક્રમક બેટિંગ શરૂ કરી છે. તેણે નૂર અહેમદની ઓવરના ત્રીજા અને ચોથા બોલ પર સતત બે સિક્સર ફટકારી હતી. ક્લાસેન 10 બોલમાં 21 રન બનાવીને રમી રહ્યો છે. માર્કરમ 16 રન બનાવીને રમી રહ્યો છે. હૈદરાબાદે 13 ઓવરમાં 3 વિકેટ ગુમાવીને 104 રન બનાવ્યા છે.

12 ઓવર સમાપ્ત: હૈદરાબાદ માટે ક્લાસેન અને માર્કરામ થોડી સાવધાની સાથે બેટિંગ કરી રહ્યા છે. ટીમે 12 ઓવર બાદ 3 વિકેટ ગુમાવીને 90 રન બનાવ્યા હતા. ક્લાસેન 8 રન અને માર્કરમ 15 રન સાથે રમી રહ્યા છે. ગુજરાતના બોલરો ફરી એકવાર વિકેટની શોધમાં છે.

અભિષેક આઉટ: ગુજરાત તરફથી મોહિત શર્માએ શાનદાર ઓવર ફેંકી હતી. તેણે ખૂબ જ ચુસ્ત બોલિંગ કરી. મોહિતે ઓવરના છેલ્લા બોલ પર વિકેટ પણ લીધી હતી. હૈદરાબાદની ત્રીજી વિકેટ પડી. અભિષેક શર્મા 20 બોલમાં 29 રન બનાવીને પેવેલિયન પરત ફર્યો હતો. તેણે 2 ચોગ્ગા અને 2 છગ્ગા ફટકાર્યા હતા. હૈદરાબાદે 10 ઓવર પછી 3 વિકેટ ગુમાવીને 74 રન બનાવ્યા છે. એડિન માર્કરમ 7 રન બનાવીને રમી રહ્યો છે. હવે તેને ટેકો આપવા માટે હેનરિક ક્લાસેન પહોંચ્યા છે.

9 ઓવર સમાપ્ત: હૈદરાબાદના ખેલાડીઓએ 9 ઓવર પછી 69 રન બનાવ્યા છે. નૂર અહેમદની ઓવરના છેલ્લા બોલ પર અભિષેક શર્માએ ચોગ્ગો ફટકાર્યો હતો. તે 17 બોલમાં 27 રન બનાવીને રમી રહ્યો છે. માર્કરમ 4 રન બનાવીને ક્રિઝ પર હાજર છે. ગુજરાત ટાઇટન્સે બોલિંગ આક્રમણમાં ફેરફાર કર્યા છે. હવે મોહિત શર્માને સોંપવામાં આવ્યો છે.

હેડ આઉટ: સનરાઇઝર્સ હૈદરાબાદને સાતમી ઓવરમાં 58 રનના સ્કોર પર બીજો ઝટકો લાગ્યો હતો. IPL 2024માં પોતાની પ્રથમ મેચ રમી રહેલા ચાઈનામેન સ્પિનર ​​નૂર અહેમદે ટ્રેવિસ હેડને ક્લીન બોલ્ડ કર્યો હતો. હેડે 14 બોલમાં ત્રણ ચોગ્ગાની મદદથી 19 રન બનાવ્યા હતા. હાલમાં અભિષેક શર્મા અને એડન માર્કરમ ક્રિઝ પર છે. સાત ઓવર પછી સનરાઇઝર્સનો સ્કોર બે વિકેટે 60 રન છે.

પાવર પ્લે સમાપ્ત: 6 ઓવર એટલે કે પાવરપ્લેના અંતે સનરાઈઝર્સ હૈદરાબાદે એક વિકેટ ગુમાવીને 56 રન બનાવી લીધા છે. રશીદ ખાન પાવરપ્લેની છેલ્લી ઓવર નાખવા આવ્યો હતો અને અભિષેકે તેના સતત બે બોલ પર બે સિક્સર ફટકારી હતી. હાલમાં ટ્રેવિસ હેડ 12 બોલમાં 18 રન બનાવીને ક્રીઝ પર છે અને અભિષેક શર્મા સાત બોલમાં 19 રન બનાવીને ક્રિઝ પર છે.

મયંક આઉટ: સનરાઇઝર્સ હૈદરાબાદને પહેલો ઝટકો લાગ્યો હતો. મયંક અગ્રવાલ 17 બોલમાં 16 રન બનાવીને આઉટ થયો હતો. ઉમરઝાઈએ ​​તેને પેવેલિયનનો રસ્તો બતાવ્યો.

3 ઓવર સમાપ્ત: ટ્રેવિસ હેડની સાથે મયંક પણ સારી બેટિંગ કરી રહ્યો છે. તેણે 10 બોલમાં 11 રન બનાવ્યા છે. ઉમરઝાઈની ઓવરમાં મયંકે ચોગ્ગો ફટકાર્યો હતો. હેડ 8 બોલમાં 15 રન બનાવીને રમી રહ્યો છે. હૈદરાબાદે 3 ઓવર પછી કોઈ નુકશાન વિના 27 રન બનાવ્યા હતા. ગુજરાતના બોલરો વિકેટની શોધમાં છે.

1 ઓવર સમાપ્ત: હૈદરાબાદે સારી શરૂઆત કરી છે. ટ્રેવિસ હેડે ઓવરના ત્રીજા અને ચોથા બોલ પર બેતક ટુ બેક ફોર ફટકાર્યા હતા. ટીમે પ્રથમ ઓવરમાં 11 રન બનાવ્યા હતા. હેડ 4 બોલમાં 10 રન બનાવ્યા બાદ રમી રહ્યો છે. મયંક અગ્રવાલ 1 રન બનાવીને રમી રહ્યો છે.

મયંક અગ્રવાલ અને ટ્રેવિસ હેડ સનરાઇઝર્સ હૈદરાબાદ માટે ઓપનિંગ કરી રહ્યા છે. ગુજરાત ટાઇટન્સે પ્રથમ ઓવર અઝમતુલ્લા ઓમરઝાઈને સોંપી છે.

ગુજરાત ટાઇટન્સ સામેની મેચમાં સનરાઇઝર્સ હૈદરાબાદે ટોસ જીતીને પ્રથમ બેટિંગ કરવાનો નિર્ણય કર્યો હતો. સનરાઇઝર્સ હૈદરાબાદના કેપ્ટન પેટ કમિન્સે પ્લેઇંગ-11માં કોઇ ફેરફાર કર્યો નથી. ગુજરાતના સુકાની શુભમન ગિલે કહ્યું કે જો તે ટોસ જીત્યો હોત, તો તેણે પહેલા બોલિંગ કરી હોત. જો કે, ટોસ હાર્યા બાદ પણ તેઓએ તેમનો ઇચ્છિત નિર્ણય લીધો હતો. આવી સ્થિતિમાં ટોસ હારવું ગુજરાત માટે નુકસાનકારક ન હતું. શુભમને પ્લેઇંગ-11માં બે ફેરફાર કર્યા છે. ફાસ્ટ બોલર સ્પેન્સર જોન્સનની જગ્યાએ ચાઈનામેન સ્પિનર ​​નૂર અહેમદ અને સાઈ કિશોરની જગ્યાએ દર્શન નલકંડે આવ્યા છે.

હેડ ટૂ હેડ રેકોર્ડ

IPL 2022માં ગુજરાત ટાઇટન્સે ડેબ્યૂ કર્યું ત્યારથી, ગુજરાત અને હૈદરાબાદ અત્યાર સુધીમાં માત્ર 3 IPL મેચ રમ્યા છે. ગુજરાતે તેમાંથી 2 અને હૈદરાબાદે 1 મેચ જીતી છે. સનરાઇઝર્સ હૈદરાબાદ સામે ગુજરાતનો અત્યાર સુધીનો સર્વોચ્ચ સ્કોર 199 અને ગુજરાત ટાઇટન્સ સામે હૈદરાબાદનો સર્વોચ્ચ સ્કોર 195 છે.

પિચ રિપોર્ટ

રનની વાત કરીએ તો નરેન્દ્ર મોદી સ્ટેડિયમ T20માં સરેરાશ સ્કોરિંગ ગ્રાઉન્ડ માનવામાં આવે છે. આ પિચ પર અત્યાર સુધી 10 T20 મેચ રમાઈ છે. જેમાં પ્રથમ બેટિંગ કરનાર ટીમે 6 વખત જીત મેળવી છે. તે જ સમયે, પ્રથમ બોલિંગ કરનારી ટીમ 4 વખત વિજેતા બની છે. તમને જણાવી દઈએ કે ગયા વર્ષે (2023) ફેબ્રુઆરીમાં ભારતે અહીં ન્યુઝીલેન્ડ સામે 234 રન બનાવ્યા હતા, જે આ મેદાન પર ટી20 મેચમાં અત્યાર સુધીનો સૌથી મોટો સ્કોર છે. નરેન્દ્ર મોદી સ્ટેડિયમની પીચ બેટ્સમેન અને બોલર બંને માટે ઘણી મદદગાર સાબિત થાય છે. આ પીચ પર ફાસ્ટ બોલરો કરતાં સ્પિનરોને વધુ ફાયદો મળે છે.

બંને ટીમોની સંભવિત પ્લેઈંગ-11

ગુજરાત ટાઇટન્સ: રિદ્ધિમાન સાહા(wk), શુભમન ગિલ(c), અઝમતુલ્લા ઓમરઝાઈ, ડેવિડ મિલર, વિજય શંકર, રાહુલ તેવાટિયા, રાશિદ ખાન, ઉમેશ યાદવ, નૂર અહેમદ, મોહિત શર્મા, દર્શન નલકંડે.

ઇમ્પેક્ટ પ્લેયર્સ: સાઈ સુદર્શન, સાઈ કિશોર, શરથ બી.આર., માનવ સુથાર, અભિનવ મનોહર

સનરાઇઝર્સ હૈદરાબાદ: મયંક અગ્રવાલ, ટ્રેવિસ હેડ, અભિષેક શર્મા, એડન માર્કરમ, હેનરિક ક્લાસેન (wk), અબ્દુલ સમદ, શાહબાઝ અહેમદ, પેટ કમિન્સ (c), ભુવનેશ્વર કુમાર, મયંક માર્કંડે, જયદેવ ઉનડકટ

ઇમ્પેક્ટ પ્લેયર્સ: ઉમરાન મલિક, વોશિંગ્ટન સુંદર, ગ્લેન ફિલિપ્સ, નીતિશ રેડ્ડી, ઉપેન્દ્ર યાદવSource link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments