Tuesday, July 16, 2024
HomeNATIONALઉજ્જૈન દુર્ઘટનાથી પીએમ મોદી દુખી. જયશંકરે સિંગાપોરમાં ગર્જના કરી

ઉજ્જૈન દુર્ઘટનાથી પીએમ મોદી દુખી. જયશંકરે સિંગાપોરમાં ગર્જના કરી


વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ મધ્યપ્રદેશના ઉજ્જૈનમાં મહાકાલેશ્વર મંદિરમાં ભસ્મ આરતી દરમિયાન સર્જાયેલી દુર્ઘટના અંગે ટ્વિટ કરીને શોક વ્યક્ત કર્યો છે. બીજી તરફ કેન્દ્રીય વિદેશ મંત્રી એસ. જયશંકરે તાજેતરની સિંગાપોરની મુલાકાત દરમિયાન આતંકવાદ પર મોટી વાત કહી છે. તો બીજેપી સાંસદ મનોજ તિવારીએ દિલ્હી લિકર પોલિસી સ્કીમને લઈને પાર્ટી સરકાર પર નિશાન સાધ્યું છે. તો બીજી તરફ ભાજપે આગામી લોકસભા ચૂંટણી માટે હિમાચલ પ્રદેશની મંડી સીટ પરથી કંગના રનૌતને ઉમેદવાર બનાવ્યા છે. તેમણે આજે પાર્ટી યુનિટ સાથે હોળીનો તહેવાર ઉજવ્યો…. સાથે જ વાંચો દેશ અને દુનિયાના 6 વાગ્યા સુધીના તમામ મહત્વના સમાચાર માત્ર એક ક્લિક પર….

‘અત્યંત દર્દનાક ઘટના…’ PM મોદીએ ઉજ્જૈન દુર્ઘટના પર શોક વ્યક્ત કર્યો

મધ્યપ્રદેશના ઉજ્જૈનના મહાકાલેશ્વર મંદિરમાં ભસ્મ આરતી દરમિયાન અચાનક આગ ફાટી નીકળતાં હોળીના રંગો ઉડી ગયા હતા. આગની ઘટનામાં ત્રણ પૂજારી સહિત 14 લોકો ઘાયલ થયા હતા. જેમાંથી 9 લોકોની હાલત ગંભીર હોવાથી ઈન્દોર રિફર કરવામાં આવ્યા છે. પીએમ મોદીએ સમગ્ર ઘટના પર દુખ વ્યક્ત કર્યું છે.

આતંકવાદીઓ કોઈપણ ભાષામાં આતંકવાદી હોય છે, એસ જયશંકરે સિંગાપોરમાં એક મોટી વાત કહી

વિદેશ મંત્રી એસ. જયશંકરે રવિવારે કહ્યું કે આતંકવાદી કોઈપણ ભાષામાં આતંકવાદી હોય છે. અલગ-અલગ અર્થઘટનોના આધારે આતંકવાદનો બચાવ ન થવા દેવો જોઈએ. જયશંકરે સિંગાપોરમાં ભારતીય સમુદાયના સભ્યો સાથે વાતચીત દરમિયાન આ ટિપ્પણી કરી હતી.

કોઈ ટ્રેનમાં રમે છે, કોઈ જેલમાં રમે છે, મનોજ તિવારીએ કેજરીવાલ પર કર્યો કટાક્ષ

બીજેપી સાંસદ મનોજ તિવારીએ રાષ્ટ્રીય રાજધાનીમાં તેમના નિવાસસ્થાને હોળીની ઉજવણીનું આયોજન કર્યું હતું. આ ફંક્શન દરમિયાન મનોજ તિવારી પણ લોકગીતો ગાતા જોવા મળ્યા હતા. મનોજ તિવારીએ ગીતમાં શરાબ નીતિ કેસમાં એન્ફોર્સમેન્ટ ડિરેક્ટોરેટ દ્વારા સીએમ કેજરીવાલની ધરપકડને લઈને કટાક્ષ કર્યો હતો.

કંગનાએ પાર્ટી કાર્યકરો સાથે હોળીની ઉજવણી કરી, જય શ્રી રામના નારા લગાવ્યા

ભાજપે આગામી લોકસભા ચૂંટણી માટે હિમાચલ પ્રદેશની મંડી બેઠક પરથી કંગના રનૌતને ઉમેદવાર બનાવ્યા છે. તેમણે આજે પાર્ટી યુનિટ સાથે હોળીનો તહેવાર ઉજવ્યો હતો. આ પ્રસંગે તેમણે બીજેપી ચીફ જેપી નડ્ડા, સાંસદ અનુરાગ ઠાકુર અને વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીનો આભાર માન્યો હતો. તેણે કહ્યું, ‘હું દરેકને હોળીની શુભેચ્છા પાઠવું છું. આ મારું જન્મસ્થળ છે અને તેઓએ મને બોલાવ્યો છે, હું નસીબદાર છું.

સિંગાપોરઃ વિદેશ મંત્રી એસ જયશંકરે બાલકૃષ્ણન સાથે મુલાકાત કરી અને ઘણા મુદ્દાઓ પર ચર્ચા કરી.

વિદેશ મંત્રી એસ જયશંકર આ દિવસોમાં સિંગાપોરની મુલાકાતે છે. તેમની મુલાકાત દરમિયાન જયશંકરે સોમવારે સિંગાપોરના વિદેશ મંત્રી વિવિયન બાલક્રિષ્નન અને અન્ય બે વરિષ્ઠ મંત્રીઓ સાથે મુલાકાત કરી હતી.

સાબરકાંઠામાં શોભના બહેન બારૈયાને ટિકિટ આપ્યા બાદ ભાજપના કાર્યકરો અને નેતાઓમાં મતગણતરી શરૂ થઈ ગઈ છે.

નવી યાદીમાં ભાજપે બે જગ્યાએ ઉમેદવારો બદલ્યા છે. જેમાં વડોદરા બેઠક માટે અગાઉ જાહેર કરાયેલા ઉમેદવાર રંજન ભટ્ટના સ્થાને હેમાંગ જોશીને ટિકિટ આપવામાં આવી છે. જ્યારે સાંબરકાંઠા બેઠક પર ભીખાજી ઠાકોરની જગ્યાએ શોભનાબેન બારૈયાને ટિકિટ આપવામાં આવી છે.

મહેસાણાના વિસનગરમાં ખાસડા મારી પર્વની ઉજવણી ધૂળેટીના રંગોથી નહીં

આમ, ધૂળ એટલે રંગોનો તહેવાર. પરંતુ મહેસાણાના વિસનગરમાં લોકો રંગબેરંગી રંગોથી નહીં પરંતુ એકબીજાને ખાસડા આપીને ઉજવણી કરે છે. આ શહેરમાં છેલ્લા 150 વર્ષથી આ પરંપરા ચાલી આવે છે. વિસનગરમાં ધુળેટીના દિવસે લોકો એકબીજાને રંગ આપવા નહીં પણ એકબીજાને મારવા આવે છે. જેને વિસનગરના લોકો ખાસડા યુદ્ધ તરીકે ઓળખે છે.

પાકિસ્તાનઃ પૂર્વ પીએમ ઈમરાન ખાન 4 એપ્રિલે પત્ની સાથે કોર્ટમાં હાજર થશે.

4 એપ્રિલના રોજ, પાડોશી દેશ પાકિસ્તાનની રાજધાની ઈસ્લામાબાદની એક જિલ્લા અને સત્ર અદાલતે પાકિસ્તાનના પૂર્વ વડાપ્રધાન ઈમરાન ખાન અને તેમની પત્ની બુશરા બીબીને પ્રોડ્યુસ કરવાનો આદેશ આપ્યો હતો. પાકિસ્તાનના સૂત્રોએ આ અંગે માહિતી આપી હતી.

વિદેશી ખેલાડીઓ હોળીના રંગોમાં ભારતીયો સાથે જોડાયા, ફ્રેન્ચાઇઝીઓ શેર કરે છે વીડિયો

આજે લોકો રંગો, ગુલાલ અને ફૂલોથી હોળી રમી રહ્યા છે. દરેક વ્યક્તિ પ્રેમથી એકબીજાને રંગો લગાવી રહ્યો છે. ક્રિકેટ જગત પણ આનાથી અછૂત નથી રહ્યું. આ દિવસોમાં ભારતમાં ક્રિકેટ ફેસ્ટિવલ આઈપીએલ રમાઈ રહી છે. આવી સ્થિતિમાં ભારતીય ખેલાડીઓ અને વિદેશી ખેલાડીઓએ સાથે મળીને હોળીની ઉજવણી કરી હતી.

MIના હાથમાં મેચ હતી, હાર્દિક પંડ્યાની આ ભૂલોએ મેચ જીતી અને હાર્યો

મુંબઇ ઇન્ડિયન્સની ટીમને ગુજરાત ટાઇટન્સ સામેની રોમાંચક મેચમાં હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. પરંતુ આ કેવી રીતે થયું? મેચ શરૂ થતાં જ મુંબઈએ મેચ જીતી લીધી હતી. ગુજરાતની ટીમ જ્યારે બેટિંગ કરી રહી હતી ત્યારે પણ મુંબઈના હાથમાં મેચ હતી.Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments