Tuesday, July 16, 2024
HomeNATIONALમહુઆ મોઇત્રાએ સીબીઆઈના દરોડાને ગેરકાયદેસર ગણાવ્યા. PGVCLની બેદરકારીના કારણે પાક બરબાદ

મહુઆ મોઇત્રાએ સીબીઆઈના દરોડાને ગેરકાયદેસર ગણાવ્યા. PGVCLની બેદરકારીના કારણે પાક બરબાદ


સાંજના 6 વાગ્યા સુધીના મહત્વના સમાચારની વાત કરીએ તો લોકસભા ચૂંટણી પહેલા ચૂંટણી પંચે ચૂંટણી હિંસા રોકવા માટે પશ્ચિમ બંગાળમાં ભારે કેન્દ્રીય દળો તૈનાત કરી દીધા છે. તેમજ ઉત્તર પ્રદેશના મેરઠમાં મોબાઈલ ચાર્જ કરતી વખતે શોર્ટ સર્કિટના કારણે મોટો અકસ્માત થયો હતો. ગુજરાત સમાચારની વાત કરીએ તો PGVCLની બેદરકારીને કારણે ખેડબ્રહ્મા તાલુકાના આગિયા ગામમાં તૈયાર થયેલો ઘઉંનો પાક બળીને રાખ થઈ ગયો હતો. અન્ય સમાચારોમાં…રશિયામાં તાજેતરમાં પૂર્ણ થયેલી ચૂંટણીઓ બાદ પુતિન 5મી વખત રાષ્ટ્રપતિ બનવા સાથે, રશિયન સેના જબરદસ્ત હુમલાના મોડમાં આવી ગઈ છે. આ સિવાય જો આપણે સ્પોર્ટ્સ વિશે વાત કરીએ તો… તો ઈન્ડિયન પ્રીમિયર લીગ 2024ની ચોથી મેચમાં રાજસ્થાન રોયલ્સનો મુકાબલો લખનૌ સુપર જાયન્ટ્સ સામે થશે. વધુ સમાચાર એક ક્લિક પર…

ઉત્તર પ્રદેશઃ ચાર્જમાં રાખેલા ફોનમાં બ્લાસ્ટ, એક જ પરિવારના 4 સભ્યોના મોત

ઉત્તર પ્રદેશના મેરઠમાં મોબાઈલ ચાર્જ કરતી વખતે શોર્ટ સર્કિટના કારણે મોટો અકસ્માત થયો છે. શોર્ટ સર્કિટને પગલે મોબાઈલ ફાટ્યો અને આખા ઘરમાં આગ લાગી ગઈ. જેમાં સમગ્ર પરિવારના 6 સભ્યો ગંભીર રીતે ઘાયલ થયા હતા. જ્યારે આ અકસ્માતમાં 4 બાળકોના મોત થયા હોવાનું સામે આવ્યું છે.

લોકસભા ચૂંટણીને લઈને પશ્ચિમ બંગાળમાં ECની કડકાઈ વધી છે

લોકસભા ચૂંટણીની તારીખોની જાહેરાત બાદથી ચૂંટણી પંચ પશ્ચિમ બંગાળમાં મતદાન પર ખાસ નજર રાખી રહ્યું છે. પશ્ચિમ બંગાળની 42 લોકસભા સીટો પર સાત તબક્કામાં મતદાન થશે. ચૂંટણી પંચે ચૂંટણી હિંસા રોકવા માટે પશ્ચિમ બંગાળમાં ભારે કેન્દ્રીય દળો તૈનાત કર્યા છે.

મહુઆ મોઇત્રાએ CBIના દરોડાઓને ગેરકાયદેસર ગણાવ્યા, ચૂંટણી પંચને ફરિયાદ કરી

કેશ ફોર ક્વેરી કેસમાં લોકસભામાંથી સસ્પેન્ડ કરાયેલા ટીએમસીના ભૂતપૂર્વ સાંસદ મહુઆ મોઇત્રાએ સીબીઆઈના દરોડા પર પ્રતિક્રિયા આપી છે. તેમણે આ કાર્યવાહીને ગેરકાયદેસર ગણાવી છે. તેમણે ચૂંટણી પંચને પત્ર લખીને ફરિયાદ કરી છે.

સાબરકાંઠાના આગિયા ગામમાં PGVCLની બેદરકારીના કારણે ખેડૂતોનો પાક નાશ પામ્યો હતો.

ખેડબ્રહ્મા તાલુકાના આગિયા ગામે પીજીવીસીએલની બેદરકારીના કારણે તૈયાર થયેલો ઘઉંનો પાક બળીને રાખ થઈ ગયો હતો.ખેડૂતના જણાવ્યા મુજબ આ બાબતે અગાઉ પીજીવીજીસીએલને જાણ કરવામાં આવી હતી પરંતુ તંત્ર દ્વારા કોઈ કાર્યવાહી કરવામાં આવી ન હતી.

રાજકોટ લોકસભાના ઉમેદવાર માટે કોંગ્રેસનું મંથન

રાજકોટ લોકસભાના ઉમેદવાર માટે કોંગ્રેસે મંથન શરૂ કરી દીધું છે. જેમાં જૂથવાદ અને આંતરિક મતભેદોને કારણે નામ જાહેર કરવામાં વિલંબ થઈ રહ્યો છે. જૂથવાદને રોકવા કોંગ્રેસના પ્રદેશ પ્રમુખ શક્તિસિંહ મેદાનમાં છે. જેમાં સ્થાનિક આગેવાનો અને કાર્યકરો સાથે શક્તિસિંહની બેઠક યોજાશે.

ક્ષત્રિય સમાજ પર કરાયેલા નિવેદનને લઈને વિવાદ વધતા રૂપાલાએ માફી માંગી

લોકસભા ચૂંટણીને લઈને નિવેદનોને લઈને વિવાદો સર્જાઈ રહ્યા છે. દરમિયાન ભાજપના ઉમેદવાર અને કેન્દ્રીય મંત્રી પરષોત્તમ રૂપાલાએ આખરે માફી માંગી છે અને ક્ષત્રિય સમાજને લઈને આપેલા નિવેદન પર ખેદ વ્યક્ત કર્યો છે. આ પહેલા તેમણે પોતાના નિવેદનમાં રાજા રજવાડાને લઈને એક નિવેદન આપ્યું હતું જેના કારણે વિવાદ સર્જાયો હતો.

યુક્રેન પર રશિયાનો સૌથી મોટો હુમલો, એક સાથે ડઝનેક મિસાઈલો છોડી

રશિયામાં તાજેતરમાં પૂર્ણ થયેલી ચૂંટણી બાદ પુતિન 5મી વખત રાષ્ટ્રપતિ બન્યા બાદ રશિયન સેના જબરદસ્ત એટેક મોડમાં આવી ગઈ છે. રશિયન સેનાએ છેલ્લા ચાર દિવસમાં યુક્રેન પર ત્રીજો મોટો મિસાઈલ હુમલો કર્યો છે. રશિયાએ એક સાથે ડઝનબંધ મિસાઈલોથી યુક્રેનના અનેક શહેરોમાં તબાહી મચાવી હતી.

નાઈજીરિયામાં અપહરણ કરાયેલા 300 સ્કૂલના બાળકોને મુક્ત કરાયા

ઉત્તર-પશ્ચિમ નાઈજીરીયાના કડુના રાજ્યમાં બે અઠવાડિયા પહેલા શાળામાંથી અપહરણ કરાયેલા ઓછામાં ઓછા 300 બાળકોને મુક્ત કરવામાં આવ્યા છે. રાજ્યપાલે રવિવારે આ અંગે માહિતી આપી હતી.

લાઈવઃ સંજુ સેમસનની કેપ્ટનશીપમાં ઈનિંગ, લખનૌને 194 રનનો ટાર્ગેટ મળ્યો

ઈન્ડિયન પ્રીમિયર લીગ 2024ની ચોથી મેચમાં રાજસ્થાન રોયલ્સનો મુકાબલો લખનૌ સુપર જાયન્ટ્સ સામે થશે. આ મેચ રાજસ્થાનના હોમ ગ્રાઉન્ડ, સવાઈ માનસિંહ સ્ટેડિયમ, જયપુરમાં રમાશે. રવિવારે યોજાનારી આ પ્રથમ મેચમાં બંને ટીમો જીત સાથે શરૂઆત કરવાનો પ્રયાસ કરશે. સંજુ સેમસને ટોસ જીતીને બેટિંગ કરવાનો નિર્ણય લીધો હતો.

IPL 2024નું પોઈન્ટ ટેબલ કેવું લાગે છે, ટોચના સ્થાન માટે સ્પર્ધા છે

IPL 2024ની ધમાકેદાર શરૂઆત થઈ ગઈ છે. ચાહકો લાંબા સમયથી ક્રિકેટની સૌથી રોમાંચક ટુર્નામેન્ટની રાહ જોઈ રહ્યા હતા. IPLની ખાસ વાત એ છે કે માત્ર 3 મેચ રમાઈ છે, પરંતુ પોઈન્ટ ટેબલમાં અરાજકતા શરૂ થઈ ગઈ છે. અત્યાર સુધી રમાયેલી મેચોમાં પોઈન્ટ ટેબલ કેવું દેખાય છે? હાલમાં કઈ ટીમ ટોપ પર છે અને કઈ છેલ્લા સ્થાને છે.

DGCAએ એર ઈન્ડિયાને પાઈલટની આરામ અને અન્ય નિયમો માટે અડધો દંડ ફટકાર્યો છે

ડિરેક્ટોરેટ ઓફ સિવિલ એવિએશન (DGCA) એ શુક્રવારે એર ઈન્ડિયા પર ફ્લાઈટ ડ્યુટી ટાઈમ લિમિટ (FDTL) સંબંધિત નિયમોનું પાલન ન કરવા બદલ 80 લાખ રૂપિયાનો દંડ ફટકાર્યો છે. આ કાર્યવાહીનો હેતુ પાઈલટોને આરામનો પૂરતો સમય આપવાનો છે.



Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments