Tuesday, July 16, 2024
HomeNATIONALમહુઆ મોઇત્રાની મુશ્કેલીઓ વધી, CBI 'કેશ ફોર ક્વેરી' કેસની તપાસ કરશે

મહુઆ મોઇત્રાની મુશ્કેલીઓ વધી, CBI ‘કેશ ફોર ક્વેરી’ કેસની તપાસ કરશે


  • ટીએમસીના પૂર્વ સાંસદ મહુઆ મોઇત્રાની મુસીબતો વધી ગઈ છે
  • સીબીઆઈએ ફરિયાદમાં લાગેલા આરોપોના તમામ પાસાઓની તપાસ કરવાનો આદેશ આપ્યો હતો
  • સીબીઆઈ દર મહિને તપાસની સ્થિતિ અંગે સમયાંતરે રિપોર્ટ પણ ફાઈલ કરશે.

ટીએમસીના પૂર્વ સાંસદ મહુઆ મોઇત્રાની મુશ્કેલીઓ વધી રહી છે. ભ્રષ્ટાચાર વિરોધી સર્વોચ્ચ સંસ્થાએ સેન્ટ્રલ બ્યુરો ઑફ ઇન્વેસ્ટિગેશન (CBI)ને તેમના દ્વારા ઉઠાવવામાં આવેલા પ્રશ્નો અંગે કલમ 20(3)(A) હેઠળ TMC નેતા મહુઆ મોઇત્રાની તપાસ કરવાનો આદેશ આપ્યો છે.

સીબીઆઈએ કહ્યું કે કલમ 20 (3) (એ) હેઠળ, અમે સીબીઆઈને ફરિયાદમાં લાગેલા આરોપોના તમામ પાસાઓની તપાસ કરવા અને આ આદેશની પ્રાપ્તિની તારીખથી છ મહિનાની અંદર તપાસ અહેવાલની નકલ સબમિટ કરવાનો નિર્દેશ આપીએ છીએ. સીબીઆઈ દર મહિને તપાસની સ્થિતિ અંગે સમયાંતરે રિપોર્ટ પણ ફાઈલ કરશે.

સંસદમાં કેશ ફોર ક્વેરી કેસમાં મહુઆ મોઇત્રાની મુસીબત ઓછી થવાના કોઈ સંકેત દેખાતા નથી. લોકપાલે સેન્ટ્રલ બ્યુરો ઑફ ઇન્વેસ્ટિગેશન (CBI)ને આ મામલે મોઇત્રા વિરુદ્ધ કેસ નોંધવાનો આદેશ આપ્યો છે. છ મહિનામાં તપાસનો અહેવાલ રજૂ કરવા પણ કહેવામાં આવ્યું છે. બીજેપી નેતા નિશિકાંત દુબેની ફરિયાદ પર લોકપાલે આ કાર્યવાહી કરી છે. દુબેએ પોતાની ફરિયાદમાં આરોપ લગાવ્યો હતો કે મોઇત્રાએ સંસદના નીચલા ગૃહમાં દુબઈ સ્થિત બિઝનેસમેન દર્શન હિરાનંદાનીને રોકડ અને ભેટોના બદલામાં પ્રશ્નો પૂછ્યા હતા.

લોકપાલ બેન્ચે આદેશ કર્યો હતો

જસ્ટિસ અભિલાષા કુમારી (ન્યાયિક સભ્ય) અને સભ્યો અર્ચના રામાસુંદરમ અને મહેન્દ્ર સિંહની બનેલી લોકપાલ બેંચે આદેશમાં જણાવ્યું હતું કે, રેકોર્ડ પરની સમગ્ર સામગ્રીનું કાળજીપૂર્વક મૂલ્યાંકન અને વિચારણા કર્યા પછી, એ હકીકત વિશે કોઈ શંકા નથી કે આરપીએસ (આરપીએસ) દ્વારા કરાયેલા આક્ષેપો પ્રતિવાદી), જેમાંથી મોટાભાગના નક્કર પુરાવા દ્વારા સમર્થિત છે. તે અત્યંત ગંભીર છે. તેથી, અમારા મતે, સત્ય સ્થાપિત કરવા માટે સંપૂર્ણ તપાસ જરૂરી છે.

સીબીઆઈએ દર મહિને તપાસની સ્થિતિનો રિપોર્ટ આપવો પડશે.

લોકપાલે સીબીઆઈને દર મહિને તપાસની સ્થિતિ જણાવવા પણ નિર્દેશ આપ્યો છે. લોકપાલના આદેશ પર સીબીઆઈએ ગયા વર્ષે નવેમ્બરમાં આ કેસમાં પ્રાથમિક તપાસ શરૂ કરી હતી. તેનો રિપોર્ટ પણ લોકપાલને સોંપવામાં આવ્યો હતો. આ પછી જ લોકપાલે સીબીઆઈને કેસ નોંધવાનો આદેશ આપ્યો છે. ડિપાર્ટમેન્ટ ઓફ પર્સોનલ એન્ડ ટ્રેનિંગ દ્વારા આદેશ જારી કરાયા બાદ સીબીઆઈ કેસ નોંધશે અને તપાસ શરૂ કરશે.

નિશિકાંત દુબેએ લખ્યું- ‘સત્યમેવ જયતે’

ભાજપના નેતા નિશિકાંત દુબેએ આ મામલે મોટો દાવો કર્યો છે. તેમણે પર પોસ્ટ કર્યું એટલે કે થોડા રૂપિયા માટે તૃણમૂલ કોંગ્રેસના પૂર્વ સાંસદે ભ્રષ્ટાચાર અને દેશની સુરક્ષા હિરાનંદાનીને સોંપી દીધી. તેમણે આ પોસ્ટની શરૂઆત સત્યમેવ જયતે લખીને કરી અને જય શિવ સાથે અંત કર્યો.

અગાઉ ગયા વર્ષે નવેમ્બરમાં તેણે એક્સ પર આ પોસ્ટ કરીને મહુઆ પર હુમલો કર્યો હતો. તેમણે લખ્યું હતું કે મારી ફરિયાદ પર લોકપાલે આજે રાષ્ટ્રીય સુરક્ષાને ખલેલ પહોંચાડીને ભ્રષ્ટાચારના આરોપી સાંસદ મહુઆ મોઇત્રા સામે સીબીઆઈ તપાસનો આદેશ આપ્યો છે. તે જ ક્ષણે મોઇત્રાએ તેમના પર વળતો પ્રહાર કર્યો અને કહ્યું, ‘મને એ જાણીને ખૂબ આનંદ થયો કે મોદીજીનો લોકપાલ અસ્તિત્વમાં છે અને હજુ પણ સક્રિય છે. લોકપાલ કાર્યાલયે આવી મહત્વપૂર્ણ જાહેરાતો આઉટસોર્સ કરી છે તે આક્રોશજનક છે.

શું છે બાબતો?

મહુઆ પર બિઝનેસમેન દર્શન હિરાનંદાનીના કહેવા પર સંસદમાં પ્રશ્નો પૂછવાનો આરોપ છે. ભાજપના સાંસદ નિશિકાંત દુબેએ તેમની સામે ફરિયાદ નોંધાવી હતી. દુબેએ 15 ઓક્ટોબરે લોકસભા અધ્યક્ષને લખેલા પત્રમાં આરોપ લગાવ્યો હતો કે તાજેતરમાં લોકસભામાં મહુઆ દ્વારા પૂછવામાં આવેલા 61 પ્રશ્નોમાંથી 50 પ્રશ્નો અદાણી જૂથ પર કેન્દ્રિત હતા. આરોપ છે કે ઉદ્યોગપતિ દર્શન હિરાનંદાની અદાણી ગ્રુપને નિશાન બનાવવા માટે લોકસભામાં પ્રશ્નો પૂછતા હતા. તેણે દાવો કર્યો હતો કે હિરાનંદાનીએ અલગ-અલગ જગ્યાએથી અને મોટાભાગે દુબઈથી પ્રશ્નો પૂછવા માટે મોઈત્રાના ‘લોગિન આઈડી’નો ઉપયોગ કર્યો હતો. આ પછી લોકસભાના સ્પીકરે તેને એથિક્સ કમિટીને મોકલી દીધી.





Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments